Mái tre Mỹ sưu tầm

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi GALAIVINHLONG, 16/2/13.

1. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Tết vừa rồi về Chợ Lách - Bến Tre mai mắn được ông anh chuyên đổ gà đi Cam tặng 1 cặp mái tre Mỹ. Post anh em xem cho vui, loại này không dễ gì chia lại được do mái đẹp thì chừa lại nuôi, mái xấu thì đã bị thịt giết thịt từ nhỏ chứ chẳng bao giờ để lọt con mái nào ra ngoài. Anh em cột chèo thâm tình lâu năm từ thời nuôi gà Mỹ nên được ưu ái lựa chọn 1 cặp. Ông anh hứa trong thời gian chờ mấy con mái này lớn sẽ sang bồ bên Cam tuyển 1 con trống Mỹ lai rừng ưng ý để mang về gầy giống để không bị trùng huyết. Mình cũng định gầy giống lại từ thời chuyển sang nuôi gà Tân Châu. Đây là cặp mái khởi đầu, anh em nhận xét cho ý kiến.

Last edited: 16/2/13
  2. Congaden

Congaden Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    gà mái mà đâu phải trống đâu gà mấy tháng rồi nếu không phải bỏ qua

trenhunggia and GALAIVINHLONG like this.
  3. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Nhỏ quá a Nguyên ơi ,cỡ này ném cục gạch chết chắc hehhehe,a N mà đổ gà tre thì tuyệt .
    Cục gạch này em giữ lại vài tháng nữa mới ném nhé hehheee.

4. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    ý kiến của riêng vương nha . vương nuôi gà tre mỹ thấy lông ra rất nhiều chứ ko chụi như thế này . ko phải thì coi như vương chưa nói gì

GALAIVINHLONG and hai ga like this.
  5. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    nhiều khi nhốt chung tụi nó ăn lông nhau đó V ơi !
    đợi nuôi nó lớn, sau đó cản, rồi nuôi con nó lớn mới mang thử cựa đc... lâu quá !

GALAIVINHLONG thích bài này.
  6. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Gà con dễ thương nhưng bạn khoe hình gà là được rồi. Đâu cần phải : Cam này Cam nọ nghe giống quảng cáo quá. Mấy câu : gà xấu thịt, 0 chia, 0 bán ...vv, mình nghe lâu lắm rồi.

Hình như bên ganoi bạn còn nói ông anh bạn làm thịt mấy con gà tre Mỹ xấu cho lươn ăn nữa mới sang chứ. Pháo Bến Tre nổ ghê quá!

Hiểu biết của mình hơi nông cạn nên cũng xin lỗi bạn vì hơi khó nghe.

GALAIVINHLONG and Culitruong like this.
  7. bsdinhhuong

bsdinhhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    841
    Anh này khó tính quá nha! Muốn mua thì qua H bán cho có 3 triệu 1 em thôi, khoảng 800 gr, nuôi vài tháng thì nó đẻ cho đầy cả nhà, đem qua Cam bán lấy tiền sắm SJC.

hungphieu and GALAIVINHLONG like this.
  8. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    vài lời góp ý,đây là dòng gà chọi của nước ngoài,xuất xứ Nam Mỹ,trọng lượng trưởng thành (gà trống) tương đương 950gram --> 1kg1,đá cũng khá xuất sắc.đa số là canh chặn,ko nạp tới tấp như gà Mỹ,2 con gà của bạn là bị lai chứ ko phải dòng rặc,ngày mai tớ sẽ úp hình dòng gà rặc này cho anh em xem,hiện tại tớ cũng có 2 cặp gà này nhưng là rặc,cổ hoàn toàn ko có lông ngay từ khi mới sinh ra,chỉ có 1 chóp lông trên đầu và 1 chóp lông ngay giữa cổ ( ở ngay vị trí như trái khế của cổ chúng ta vậy),rất vui được giao lưu cùng anh em

hungphieu and GALAIVINHLONG like this.
  9. susugo

susugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    a Huy dế nói là dòng gà mỹ nhạn cổ lôi phải ko a? ... e đang tìm gà tre mỹ rặc a biết ở đâu bán ko a?

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhiều khi mình ép con mái đẻ nhiều thường con ra hay cổ loi đó anh Ngọc, nếu con cổ loi cho mẹ dẫn con lâu thì sẽ cải thiện được tình hình. " thiếu can xi và một số vi lượng, bỏ sung cho ăn trùn và bột can xi cũng giảm được. hôm qua mới bê con gà cùi về cản rùi, con bướm chú tiến đá ăn nhưng ăn phút 90 , ngh bảo đá châm chân , chắc già, không lẽ nó đã qua mùa 3 lỡ.

11. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Cảm ơn bạn và các anh em rất nhiều, tham gia diễn đàn đã lâu, cũng có một số bài viết về gà nòi và gà Tân Châu mình cũng mới tập tành nuôi gà tre đá, kinh nghiệm còn non nớt chưa bằng ai nên mọi ý kiến đóng góp của anh em là cơ hội để hiểu biết thêm và học hỏi kinh nghiệm. Thực ra 1 chú gà trống mang sang cam đá bồ đúng là tiền lớn thật, gà mang sang đây cũng đã được tuyển chọn kỹ và đa phần là đã thắng 1 vài trận nhưng giá trị chú gà tre khi bị bại trận là chẳng đáng bao nhiêu đâu bạn.
    Bạn ạ chắc có lẽ bạn không tin con mái xấu đã bị thịt ngay từ nhỏ nhưng với dân chuyên đổ gà đá không riêng gì Bến Tre mà những nơi khác cũng vậy thì đúng là thế đấy bạn ạ, trống thì bao nhiêu cũng được nhưng họ không bao giờ bán hay để lọt một con mái nào ra ngoài đâu bạn. Mái xấu nuôi chỉ tốn lúa thôi, họ không cần tiền đến nỗi bán gà mái như bạn nghĩ đâu. Có dịp về Bến Tre tham quan một số trại đổ gà gà lớn ở Chợ Lách như trại gà của chú Tư Gương, 5 Hoàng, Hùng Râu. . . bạn sẽ hiểu điều này. Mình cũng chẳng phải dân Bến Tre như bạn nghĩ nhưng có mai mắn là có người thân ở Bến Tre chuyên đổ và nuôi gà đi Cam nên cũng biết được đôi chút.

Last edited: 18/2/13
  12. rawcash

rawcash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    576
    nhìn hai cái đuôi chúc lên trời dễ thương quá .................

13. cock-f

cock-f Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    xin lỗi bạn trước nha!
    Nếu bạn chơi gà tre thì từ Bình Minh chạy lên Cầu Mới (giáp Long Hồ và Vũng Liêm) không xa đâu, có 1 người chơi gà tre việt lai rừng. Nếu bạn thắng thì mình chỉ đường bạn khiêu chiến tiếp. Mọi người đừng hiểu lầm nha, tui chỉ nói ở địa phận Vĩng Long thôi

14. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    chờ thêm tháng nữa post phát nữa ko mấy ảnh cho anh lụm đá mệt mỏi lun đó
    ^^! em thì thích gà pha( pha ở đây ko phải pha bậy bạ ) hơn mà h hết đổ rồi còn 3 con cuối cùng gà cha 50% mỹ gà mẹ tre lai nòi phi ( bạn anh em cho ==!nói vậy chứ ai bit sao nhìn chung ngon cơm cho thì lấy thôi )1kg1 ^^! ra bầy đã lắm mà dạo này " đ chích" nhiều quá h còn 2 em 1 con 950g ^^! nhìn 29 tết văn nghệ bạn ăn cái chưa đầy 15s con em 1k1 mà chưa ra trường dc

15. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Bạn ạ mình cũng mới sưu tầm chỉ muốn anh em góp ý để rút thêm kinh nghiệm thôi chứ chẳng bằng ai đâu nên cũng chẳng dám khiêu chiến với ai, cũng chẳng biết nhiều, có 1 số chú gà chợ mong bạn góp ý thêm nhé.
    Hôm nào rãnh mình post thêm bạn góp ý giúp mình nhé. Thanks!

---------- Bài viết thêm 24-02-2013 vào lúc 12:01 AM ---------- Bài viết trước được viết 23-02-2013 vào lúc 11:54 PM ----------

Cảm ơn bạn rất nhiều, kinh nghiệm và vốn sống thì học cả đời cũng chưa đủ đúng không bạn. Núi cao còn có núi cao hơn, mình cũng đang cố gắng thôi kết quả thế nào mình cảm thấy tốt là được, có thể với mọi người thì nó chẳng bằng ai nhưng như vậy cũng đủ vui rồi bạn ạ. cuộc sống là thế. Thanks!

catphien and cock-f like this.
  16. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013

Last edited: 24/2/13
  17. cock-f

cock-f Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Gửi bạn GALAIVINHLONG,
    Nếu bạn muốn mọi người nhận xét về gà thì tôi nghĩ không ít người nhiệt tình để đưa ra những ý kiến hay. Tôi đọc bài này và 1 bài tương tự của bạn ở bên ganoi nên mới có phản ứng gay gắt như thế (tôi cũng có lỗi là nóng vội), cho tôi xin lỗi bạn.
    Những hình ảnh gà của bạn sau này thì thật tình ngoài chữ tốt mà còn đẹp nữa, chúc bạn có thêm nhiều chiến kê.

18. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Trống tre mới mang từ quê ra, anh em xem cho vui.

19. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    ai cũng nóng
    :)
    nhưng càng nóng thì mới càng có nhiều gà đẹp trưng ra :)

GALAIVINHLONG and GaRung_TraVinh like this.
  20. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    @GALAIVINHLONG : Gà của bạn đẹp thật,mình thích cái mặt con gà trích hơi râu.Thành tích sao hả bạn?
    Chơi vui là chính ae giao lưu vui vẻ là được rồi