mập có ích gì không mấy anh???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 30/7/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em nghe nói cho cá ăn giun đất sẽ mau mập lắm,mà mập thì mỡ sẽ dư và thế là chúng đẩy lượng mở đó lên đầu vậy là đầu to lên không biết có đúng không mấy anh chỉ dùm em:confused: ???
    cho em hỏi thêm:giun đất thì rất dơ nên sợ cho cá ăn sẽ bị sình bụng hoặc bị đường ruột,vậy có anh nào biết cách làm sạch giun không chỉ dùm luôn nha,em cảm ơn nhiều.

2. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em nghĩ tốt nhất anh cứ trụng sơ qua nước sôi là okie! mà đường ruột cá la hán cũng tốt lắm! em cho nó ăn gián hoài đấy chứ!

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mập khác với đầu to em ah,ngược lại khi cho cá ăn nhiều làm cá bớt sung ,quan trọng hơn là rất dễ bệnh đường ruột.Khi cá mập lên mình còn có cảm giác đầu nhỏ lại so với thân mình.Em có thấy con nào mập mà đầu to ko...cá ngoài tiệm rất sung ...lí do vì người ta rất ít cho ăn 1 ngày 1 cữ...có khi 2 ngày mới cho ăn 1 lần...nên nhìn con cá lanh lợi...bơi theo tay rất vui

4. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    vậy à thế mà thằng bạn em nó bảo cá có đầu là do mập quá nên nó đẩy lượng mỡ thừa lên đầu,cảm ơn mấy anh nhiều nha.

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko dám đâu bạn thấy đấy trên diễn đàn này có nhìu con mập quá nhìn cái đầu nó bé tẹo đó đầu to ko là do giống và cách chăm só cá của mình nữa chứ.

6. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Mọi người!
    Con cá trống BM mua được hơn tuần rồi, 2 ngày nay nó không ăn và nổi trên mặt nước không biết nó bị bịnh gì? Mọi người chỉ BM phải làm sao bây giờ?

7. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    anh xem coi bụng nó có bị sình bự ra không???nếu đúng như vậy thì nó bị sình bụng rồi đó mua chạy ra tiệm mua thuốc ngâm cho nó đi.

8. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh cá chiến ơi cá của BM bụng không sinh bự đâu nhưng nó cứ nằm nghiên nghiên trên mặt nước không chịu ăn gì cả, để ngón tay vào thành hồ nó cũng còn đá được. Không biết vậy là bi sao ~X( phải làm sao đây :(

9. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    hay là nó bị thiếu oxy anh thử thổi oxy mạnh lên xem sao,anh coi nó có nổi đầu lên mặt nước không nếu nổi lên thì đúng là nó bị thiếu oxy thật rồi.

10. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    nó không nổi đầu lên mặt nước mà chỉ nằm vật vờ trên mặt nước trông mà đau cả lòng :crying:.

11. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    vậy thì em xin bó body.com thôi,anh thử hỏi mấy anh khác coi chứ vụ này em bí rồi,xin lỗi em đã không giúp được anh(>_<).

12. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn anh Cá Chiến đã tận tình giúp BM:( :crying: :crying: