Mắt cá bị tổn thương

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hoang2377, 18/11/06.

1. hoang2377

hoang2377 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn!
    Mình là thành viên mới. Nuôi chú kim long hồng vĩ được một tháng rồi, cách đây một tuần chú bị xước mắt tạo nên những vết mờ (ban đầu mình tưởng mắt bị nấm và ngâm thuốc nhưng qua theo dõi thì thấy không phải bị nấm).
    Các bạn cho hỏi mắt cá bị xước như vậy có trở lại bình thường không và thời gian bao lâu?
    Cảm ơn các bạn!

2. FUKK_HATERZ

FUKK_HATERZ New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn!không sao đâu,cá mình cũng bị nhưng thay nước thường xuyên sẽ mau lành thôi!thân chào

3. cá cảnh

cá cảnh Guest

bạn có thể thêm muối tăng hiệt lên 31 độ sau vài ngày sẽ khỏi thôi , nhưng nếu bạn cứ` dửng dưng thì có thể gây tồn hại nghiêm trọng đó , tapo5 diều kiện cho kí sinh tấn công đó .

4. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo em thì những cái vấn đê này sẽ tự khỏi,chỉ cần giữ nhiệt độ và môi trường nước trong sáng ổn định khắc nó hết!ko thì bác táng tetracylin,metrodinazol,ampicilin vào cho nó phòng ngừa nấm mắt!

5. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn xem lại chất lượng nước, tăng thêm lượng muối vào hồ (để sát trùng), kiểm tra xem trong bể có vật nhọn, gai gây trầy xước cho cá không; nếu được thì thêm ít nước lá bàng (xem bài kinh nghiệm nuôi cá rồng đã đăng trước đây) thì ngừa vi khuẩn tốt cho cá. KLHV mình trước cũng bị xước do rượt bắt mồi, mất một vảy nay cũng đã mọc lại, nên bạn cứ yên tâm.