Mắt cá đổi màu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thaopth, 29/1/07.

1. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác cho mình hỏi tí nhé cá của mình khi mình mở đèn thì mắt cá màu đỏ khi tắt đèn vài tiếng rồi mở đèn lại thì thấy mắt cá trắng như KINHKAMFA ý, điều này có bình thường không các bác đề rảnh rổi mình sẽ pót hình lên nha

2. nguoinuoica

nguoinuoica Member

Thích đã nhận:
    0
    à, vụ này thì tui bit, mắt cá giống như 1 chiếc gương phản chiếu vậy, khi ta bật đèn sáng, mắt sẽ phản ứng với ánh sáng và phản chiếu ra màu đỏ nhờ thủy tinh thể của mắt, còn khi ta tắt đèn thì mắt cá sẽ ko nhận dc ánh sáng nên sẽ ko phản chiếu ra màu đỏ. Hầu hết các loại cá La Hán mắt đỏ đều bị như vậy !!!

3. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn suy luận nghe logic, nhưng mình muốn hỏi thực tế cá bạn có không vậy, và cá mọi người thế nào, có ai để ý thấy không, mình hơi lo không biết cá mình có sao không.

4. AloiKT

AloiKT Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi 05 con, con nào cũng thế cả. Chuyện bình thường thôi bạn.

5. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    chắc chắn là ko sao đâu bạn, ko phải cá bị bệnh đâu, vậy lúc ban ngày bạn có thấy mắt nó trắng ko?????????nếu ban ngày mà mắt trắng tối bật đèn mắt đỏ thì cá cùa bạn đúng là hàng độc giá cao lắm đó

6. Anthony

Anthony Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình cũng vậy....mình không để đèn trong hồ,nên từ lúc mới bắt đầu nuôi đã thấy(mới được 1 năm)buổi sáng thì mắt cá mầu đỏ..còn buổi tối thì mầu trắng...mình có 1 con...khi mà cho 1 con LH khác vào chung hồ thì tròng đen của cá như là bị lem ra hết mắt...nhìn ngộ lắm...nhưng mà nó o được đẹp cho lắm...:angry: ...