Mất chim

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi PMR, 9/5/11.

1. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    - Không dại nào như cái dại nào. Mất cả buổi trưa chủ nhật dọn dẹp lồng chim, vội quá quên không đóng cửa lồng. Sau 30 phút nưa trở lại thì thôi rồi. Mất công cả năm lựa chọn, chăm sóc, huấn luyện. Các các chia buồn với em nhé! :crying:

ducnhien, phuckrongno and Amateam like this.
  2. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    giống mình quá cho tắm quên ko đóng của lồng nên mất ngay con chim huế mua cua anh em trên diễn đàn lỗi bất cẩn nên phải trả giá

PMR thích bài này.
  3. tranminhquang

tranminhquang Active Member

Thích đã nhận:
    32
    Mất như vậy chỉ tiếc không tức. Mất bởi mấy thằng mất dạy ăn cắp thì vừa điên tiết vừa tiếc công sức bác ah!
    Xem ra mất như bác cũng còn may khì khì khì

ducnhien and PMR like this.
  4. Amateam

Amateam Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Hi,
    Chia buồn cùng bác chủ thớt nhé. Em thì có lần cũng quên không đóng cửa, quay đi quay lại thấy ngoài cây khế có em nào về hót hay thế, mà khu nhà em thì mấy năm nay chỉ toàn se sẻ thôi, nhìn lại lồng thì ôi thôi, thế mà em treo lồng đấy khoàng 15' em nó lại bay vào, hình như là ờ ngoài buốn hay sao í, mừng quá trời luôn. Nói như bác tranminhquang thì đúng lắm, có lần em bị chúng nó làm 2 phát 10 lồng luôn, buồn ớ là buồn mà còn điên tiết nữa chứ.
    Thôi thì chúc bác chủ thớt mau quên và tìm em khác về chăm cho vui cửa vui nhà.

PMR thích bài này.
  5. Mi Thanh Xuân

Mi Thanh Xuân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    chia buồn cùng chủ thớt em nó bị sổng ra ngoài còn hơn để mấy ông nghiện nhấc. vừa mất chim vừa cay cú nữa

6. Ong lai do

Ong lai do Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Giống mình quá, bữa trước, thò tay vào thay cóng thức ăn, thế là em chào mào mới mua vù mất qua khe dưới tay
    Mới sáng nay cũng đang thò tay vào lồng lấy khay nước tắm, thế là em khuyên mới mua cũng vù mất.

Nhưng cũng ko tức bằng lần bị trộm viếng: treo lồng ngoài sân, mất 2 lồng chào mào, 1 lồng cu gáy. Tiếc 2 em chào mào quá, 1 em bông hót cả ngày, 1 em cũng đang tập hót theo khá siêng.

PMR thích bài này.
  7. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    bây h bọn trộm chim láo lắm cứ tầm 1-2 h đêm là chúng nó hành động gần nhà tôi 1 tuần xảy ra 2 vụ mất trộm chim mà chúng nó dám cắt cả mắc cáo ra để trộm mới láo chứ tổng thiệt hại 2 nhà gần nhà tôi là 8 cái lồng mấy bố này mà bắt đc chắc nhừ tử với dân.

PMR thích bài này.
  8. mayngulam_hd

mayngulam_hd Active Member

Thích đã nhận:
    21
    em không hiểu là các bác chơi chim như thế nào mà toàn bị xổng thế không biết nữa, em 20 tuổi mới chơi được 4 năm mà chưa bao giờ xổng con nào cả, nhưng dù sao cung cám ơn các bác, nhờ vậy mà em toàn bẫy đươc chim xổng thôi, có lần bẫy đươc em khuyên xổng 3o củ, mang đi dãi, có người xin chuộc 8 triệu, hehe

PMR thích bài này.
  9. dovankhoi.info

dovankhoi.info Well-Known Member

Thích đã nhận:
    662
    Chia buồn với bạn nhé, tô cũng như bạn thôi, đã từng bị mất như vậy nhưng đó là một kinh nghiệm quý báu, bạn phải luyện thành thói quen thôi, như thói quen hàng ngày thì sẽ không quên. Đau sót thật nhưng lần sau sẽ không mất chú chim chiến mà đã nuôi và chọn hàng chục năm mới được

PMR thích bài này.