Mất cu mồi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ptde, 1/12/11.

1. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    Kính gửi toàn thể anh chị em chơi cu gáy

lúc 14h chiều hôm nay, tại Vũng Tàu đã xảy ra một vụ trộm chim (01 chim cu mồi và 01 chào mào Huế) tại nhà cụ VTH. con cu mồi bị mất là con đồng giao long của ptde lúc trước mà hiện nay VTH đang cầm

đặc điểm nhận dạng: giọng đồng, chiêu đôi lỡ, thúc lợi cốt, gù cà lăm (chồng đấu), nước gù khá, bài bản dày, kèm 1, 2, 3, kèm dây,... có đủ, nhưng kèm mắt me là nhiều nhất

đặc điểm bên ngoài: Đầu tròn, cổ thắt, mỏ thẳng, cườm rối, chân giao long,gối phủ, chân quỳ, mắt đóng, lông ôm sát, tướng giọt nước, trên đầu có đốm bông trắng

vậy anh chị em nếu ai có thông về em nó hoặc mua lại được nó, xin cho biết thông tin hoặc cho mình chuộc lại

xin chân thành cảm tạ!

2. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    chà, vụ mất này thật đáng tiếc. Một con chim hay thế đẹp thế mà mất, uổng thật !

Khó mà tìm được nó đấy bác ạ

Hy vọng bác tìm được nó.

3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hị hị. Em vừa gọi cho Cụ Hoàng, theo thông tin mới nhất thì sáng nay Cụ Hoàng vẫn đi oánh ở Công Ty. Lúc trưa về nhà cất mồi đi làm lại thì bị mất, lúc đó khoảng 13h30. Nhà có mấy con nữa cả Cu gáy và Chào mào nhưng chỉ bị mất hai con hay nhất. Theo nhận định của em thì thù phạm chắc cũng đã theo dõi nhiều ngày về thời gian của Cụ Hoàng rồi, và nhất định là người chơi chim ( hoặc được thuê bởi một người chơi chim ). Đồng thời thù phạm chắc cũng là người ở loanh quanh khu đó nên mới không bị người khác phát hiện.

Tuần rồi ra Vũng tàu em có oánh chung với con mồi này rồi, nó hơi già chim nhưng nước chơi thì không thể chê vào đâu được. Hy vọng Cụ Hoàng sẽ sớm tìm lại được nó.

P/s : Hiện em đang có hình em mồi bị mất của Cụ Hoàng ở đây nhưng máy hư nên chắc sáng mai em mới có thể gửi hình lên được. Mong anh em quan tâm, để ý giúp.

Trân trọng,

4. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    buồn quá đi mất,cảm ơn chú bảo và chú đề đã thông tin giúp.em huy vọng sẽ tìm lại được chú mồi cưng.xin thông báo đến toàn thể anh em cu cò vũng tàu nếu ai nhìn tháy hay có sỡ hửu em nó xin cho em được chuột lại.xin chân thành cảm ơn toàn thể anh em cu cò.

5. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Chia buồn cùng cụ Hoàng! hy vọng cụ mau tìm lại của đã mất. Híc, mất cả em chào mào huế hay nữa à.

6. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Trời! Đau quá! Như mất một người thân!
    Xin chia buồn cùng cụ Hoàng! Mong cụ sớm tìm gặp lại em nó!

7. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Chia buồn cùng cụ Hoàng! hy vọng cụ mau tìm lại của đã mất. Híc, mất cả em chào mào huế hay nữa à. )
    bác nghĩa đừng lo con chào mào em hứa cho bác nó vẩn con nguyên mà.hên là em bỏ trong nhà chứ để ngoài là xong luôn rồi,hôm nào bác phạm đại xuống đay chơi em nhờ bác ấy mang về giúp,

Last edited by a moderator: 1/12/11
  8. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Em chia buồn với bác!Em cũng đã từng bị mất trộm nên biết được nỗi lòng của khổ chủ thế nào.Không phải tiếc giá trị con chim,mà do nuôi lâu nên mến tay mến chân như một phần thân thể của mình.Em may mắn là đã tìm và chuộc lại được,nên em cũng mong thần may mắn sẽ mỉm cười với bác!

Last edited: 1/12/11
  9. ducsuhong

ducsuhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    607
    Hoàng nay còn chơi cả Chào mào nữa ah??? Tiếc e mồi Giao Long nhỉ,chắc là có thằng nào nó chơi chim rồi thuê người bắt trộm rồi,chứ khu đó mà liều leo vô nhà trộm thì chỉ có trộm đồ chứ ai lại đi trộm chim.Chia buồn nghen,12/12 này mới về chán quá

10. HoangHL

HoangHL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    479
    Chia buồn cùng bác VTH! Cái cảm giác ấy rất khó chịu, vừa buồn vừa tiếc (vì mình quý con chim, chăm chuốc từng tí) vừa bực, bực không chịu được các bác ạh.
    Đợt trước em cũng mất chú chào mào chiến, mới ươm lên, mà lại là con mình thích nhất, thế mới đau chứ. nên cảm giác này em hiểu

11. loctranphu

loctranphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    477
    chia buồn cùng bác.xã hội loại người này vẫn còn nhiều lắm.ức chế mấy thằng này lắm.mịa nó,mấy thằng này mà bắt được phải bem chít mịa nó

12. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Mới đem khoe tý giờ lạii......Nhà biệt thự kín cổng cao tường cũng bị trộm vào ,rủi quá.Xin chia buồn cùng 2 cụ !

Last edited: 1/12/11
    Thuyet Truong, hoan-nc, cubay and 4 others like this.
  13. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Chia buồn cùng bác mất 2 con chim hay quá, nuế có gặp như đặc điểm trên em sẽ báo với bác 1 tiếng.

14. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Trước hết chia buồn với cả 2 Cụ luôn.
    ............Chim ....... là phải cất thật kỹ, để trong nhà cả nhà cùng ngắm như thế mới an toàn, 2 Cụ lại đem chim ra ngoài cho cả hàng xóm............ ngắm, thế thì mất là đúng rồi.
    Em nhận được tin hơi muộn, nhưng 2 Cụ yên tâm, em đón lõng ở cổng 11 nếu thằng nào mang qua em chặn lại gọi 2 Cụ.
    Chia buồn 2 Cụ nhé, rất mong sớm tìm lại được!

15. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    (Mới đem khoe tý giờ lạii......Nhà biệt thự kín cổng cao tường cũng bị trộm vào ,rủi quá.Xin chia buồn cùng 2 cụ ! )
    anh hiệp biết ko hôm qua em đi tìm nó đến tận 10h đêm luôn đó nhưng đành bắt lực .em treo nó cao lắm anh mà ko hiểu sao bọn chúng láy được mà lại láy mỗi chú chim hay thôi chim dở để ngay trước mắt mà ko láy chứng tỏ lá dân sành chơi chim đay,làm cả đêm trằn trọc ko ngũ được,huy vọng là em nó còn ở vũng tàu chưa mang đi đâu xa.

XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ CHIA BUỒN CÙNG VTH

16. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Phải em, em báo công an, trả tiền thuê bắt cho bằng được, k thì chỉ điểm cho em tới nhà, e tẩn cho 1 trận thừa sống thiếu chết, bác mà đam mê con đó, bác thuê mấy a xã hội đen hoặc hình sự ý, trả độ vài triệu, các anh ý tìm cho, ra ngay, gì chứ người lảng vảng quanh nhà bác, thế nào cũng có người thấy bác ơi, mấy anh em tội phạm xấu thật mà được cái tin tức hơi bị hay, chỉ ngại là nó bắt nó bán đi ra tỉnh xa thì thua, còn loanh quanh vùng bác, thế nào cũng mò ra được

17. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Chia buồn cùng bác VTH, mất đi chú chim cưng quả là cảm giác hết sức hụt hẫng, em cũng đã từng có cảm giác như vậy. Hy vọng bác có thể tìm lại được em nó.

18. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Xin chia buồn cùng bác..chà kiếm lại được là cảm một vấn đề. hi vọng bác sẽ có duyên kiếm lại được con khác hay hơn..

19. thanhleduong

thanhleduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    423
    Sáng nay cũng xách xe đảo qua mấy tiệm chim ở 30/4, cầu rạch bà, đường thống nhất .. . .tìm phụ mà không thấy. Hai con chim này đều là chim hay cả. Để tìm kĩ lại thử coi sao. Cụ Bảo dự đoán là trộm theo đơn đặt hàng thì chắc k phải rồi vì hai chú chim này là của Đề mới gửi cho Hoàng khoảng 1 tuần thôi nên chắc không ai biết là Hoàng cấm 2 chú chim này. có lẽ là trùng lặp.

20. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Chuyện xưa:

Tái Ông mất con ngựa quý. Hàng xóm kéo đến chia buồn, Tái Ông nói: "Mất ngựa chưa chắc đã là điều rủi". Ít ngày sau, con ngựa của Tái Ông trở về, dắt theo một con ngựa cái. Hàng xóm lại tới chia vui, Tái Ông bả "Được ngựa chưa chắc đã là may". Từ khi có con ngựa mới, cậu con trai của Tái Ông thích lắm, ngày nào cũng cỡi ngựa vào rừng săn bắn. Chẳng may bữa nọ cậu ta té ngựa gãy tay. Hàng xóm kéo tới chia buồn, Tái Ông lại nói: "Con trai tôi gãy tay, chưa chắc đã là họa". Ít lâu sau trong nước có chiến tranh, thanh niên đều phải ra trận, nhiều người phải bỏ thân nơi chiến trường. trong lúc đó, cậu con trai của Tái Ông vì gãy tay nên được ở nhà phụng dưỡng cha già.

Thấy chuyện nay mà nghĩ chuyện xưa, mất chim cũng từa tựa như mất ngựa vậy. Nếu là người lạc quan như Phú ông ở trên thì biết đâu ấy chưa chắc đã là chuyện xui xẻo Cụ Hoàng nhỉ !

phamxuanthinh, Sese, VTH and 15 others like this.