mắt gà có giun

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi minhtien, 2/4/11.

1. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    _ em mới bắt cặp gà tre khoang 6 tháng về thì em nó cứ nhắm mắt hoài , khi kiểm tra thì thấy trong giác mạc của em nó co rất nhiều con giun giống như những con trùng chỉ ak, cho uống thuốc sổ của người rùi mà vẫn còn giun trong mắt . mong đc mấy bác giúp đỡ , thank

2. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    bạn lấy trái cau ăn trầu lấy phần trong đập cho dập ra(cho ăn 1 lần thôi,gà nhỏ cho ăn ít cau thôi nha.cho ăn vào buổi chiều tối).còn mắt gà bạn lấy trái ớt đập cho nó dập ra.dụi vao mắt con gà,ngày 2 lần thôi.gà bạn mà có chết mình đền gấp đôi

minhtien and betoan like this.
  3. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    những mẹo trên thì mình ko biết thế nào nhưng theo mình bạn nên ra tiệp thuốc thú y nói tình hình em nó để họ tư vấn, riêng bản thân mình thì chưa thấy tình trạng này chỉ thấy chảy mủ, sưng, chảy máu, mù, bạn nên mua thuốc nhỏ cho em nó thì tốt hơn. mình nghỉ chắc bị nhiễm trùng, sưng mắt nên xuất hiện các mạch máu li ti trong mắt

minhtien thích bài này.
  4. KOBELCO

KOBELCO Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Gà bị sâu ở mắt thì bạn lấy thuốc rê(thuốc của mấy ông cụ già đó) bạn lấy 1 ít thắm vào nước sôi( hơi ấm thôi) rồi nhỏ vào mắt gà.Rồi sâu nó sẻ từ từ bò ra.Nhớ nhỏ ít thôi nha nhỏ nhiều quá thì gà sẻ bị khờ,nên nhỏ 1 ngày 1 lần đến khi gà hết thì thôi( khoãn 2 ngày thì hết sâu).Thân.

minhtien thích bài này.
  5. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    thank bạn nhiều nha , để mình về làm thử. mà mình cho ớt vô như vậy mắt gà về sau này có bị sao ko ?

---------- Post added at 02:20 PM ---------- Previous post was at 02:18 PM ----------

ko phải nhiễm trùng đâu bạn ơi , có hôm mình nhỏ nứoc muối vô lãi nó pò lúc nhúc nhìn thấy gê lắm . thank bạn nha !

---------- Post added at 02:21 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

ko có thuốc rê mình lấy thuốc lá đc ko bạn .
    ......................................................

betoan thích bài này.
  6. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    hồi tôi mới nuôi gà cũng bị tình trạng như bạn vậy đó,hay làm thử xem.triệu chứng này gà ăn côn trùng nhiều. nhất là thằn lằng. gà sẽ có lãi rất nhiều