Mất gà rừng, mất gà mồi hixhix

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi matin, 23/4/12.

1. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Giã từ chốn Sài Thành về lại quê, có cái thú chơi gà. Mới lùng sùng kiếm được 1 em mồi thật oách, đi 2 chuyến được 2 em tơ ơi là tơ :). Ai dzè hix một em thì bị bay mất, một em bị chết, Còn em gà mồi hôm bữa đi bẫy bị chồn nó xơi mới đau chứ, tiếc đứt cả ruột.

H đang cần tìm một em mồi để tiếp tục niềm đam mê, có bác nào có em nào nhượng lại cho em với

2. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    chia buồn cùng ông bạn! vậy bạn ở đâu ,đề tui còn nghĩ cách cứu vãn tình hình cho.

3. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    chia buồn cùng bác, bác giống e wa, hôm bửa e cũng bị như bác, mất cả chì lẩn chài. e tìm gà mồi mà chẳng có

lahanbuidoi thích bài này.
  4. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Hiện tượng chồn cắn, rắn cắn, súng bắn, ....(riêng ông bạn ở xóm mình còn bị nguyên 1 cái rựa của tụi dân tộc nữa, em mồi chết vì gãy xương). Tất cả nhưng trường hợp như trên đều rất hay xảy ra. Riêng bình bị thêm 1 trường hợp là hôm thứ 7 vừa rùi bị 2 con chó hoang cắn em mồi. Cũng may bị xây sát nhẹ,em nó hơi hoảng nhưng không sao. Nhờ mình giăng bẫy thiên la địa võng mà tụi chó mới cắn nhẹ em mồi thì bị dính chân la inh ỏi rùi bức khoen mà bỏ chạy. Cũng còn may em mồi vẫn sung và gáy tốt. Trong cuộc chơi đều phải trả 1 cái giá dù ít hay nhiều bạn à, phải chấp nhận thôi, bị như thế mà bạn không từ bỏ như vậy mới đáng quý. Xin chia buồn cùng bạn. Chúc bạn sớm kiếm lại em khác.
    Xin nói thêm bạn có thể cho mình biết bạn ở vùng nào Quảng Nam được không. Mình cũng gốc Quảng Nam nè. Nếu rãnh mình giao lưu gặp mặt đi bẫy cho vui. Việc kiếm gà mồi mình có thể giúp bạn mua ở Đà Nẵng.

Last edited: 23/4/12
  5. killin

killin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Hôm bữa mình đi bẫy cũng bị chó hoang nhảy ra vồ gà... hên có mặt kịp nên chó chưa kịp vồ.... tí mất con gà .!

6. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    bi này nọ còn đỡ, hom bưa e còn bi kiểm lâm rược chạy té gần chết, thà bị bất chứ nhất quyết hok để e nó rơi vào tay giặc,rơi vào tay giặc coi như ừa ăn cám luôn

7. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Mình ở Duy Xuyên - Quảng Nam bạn ah, mình cũng gần nhà anh Hà nuôi gà rừng nhưng mà gà lai xấu quá nên hổng kiếm được em nào thay thế.

8. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Cũng chưa bỏ cuộc đâu bạn ơi, phải tiếp tục sự nghiệp chứ, phải làm ra một bầy gà để chia sẽ lại nữa. Chơi gà rừng thì phải khổ rồi nhưng đam mê thì biết sao h :)

9. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137

thành thật chia buồn cùng bác! bẫy gà bác phải tìm đị điểm trống trải, thuận tiện để mình còn theo dõi chứ. bác ngồi xa quá ko để ý là chồn, chó nó xơi liền.

10. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Đàn gà nhà ông Hà mua gà dạt ở Đà Nẵng về đó, toàn gà lai ác, mặt đen thui. Vậy mà mấy cha phóng viên bị mù hay sao mà còn đưa lên Tivi làm phóng sự.Đúng là treo đầu dê bán thịt chó

11. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    chia buồn cùng bạn,Huy mà đổ ra gà f1 hay thì Huy chia cho anh mỗi người 1 con nuôi chơi

12. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Anh Huy hay quá, em cũng tính kiêm gà về đúc rồi chia lại cho những người đam mê, ở chỗ em dạo này thấy gà bẫy về cũng dạn người hơn trước, gà về 1, 2 ngày là chịu ăn, khoảng 2 tuần là có em gáy rồi, chịu kè mái. Chắc dạo này dân buôn cây cắm trại ở trong rừng nhiều hay sao mà có vẻ gà dạn người.
    Em con chút khó khăn là vận chuyển gà, cái vụ này hơi căng vì anh em ở xa muốn giao lưu mà gửi gà đi thì không biết xe nào nhận, rồi cứ thấp thỏm lo.

13. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    mình đi đánh gà bị chó hoang vào cắn gà, cho dính bẫy, gà kêu oác oác, chạy ra ôm gà và....đạp con chó thế là nó cắn rách quần jean, g ở chân có mấy vết xẹo thâm hxhx
    bị súng bắn là thường, ná của bọn dân tộc cũng bị rồi, lao ra chửi " zailo, gà của tao mà", thế là tụi nó bỏ đi. đi đánh gà vui

catphien thích bài này.