Mắt trắng mới đúng King Kam Fa F1 phải kg?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyentanson77, 14/11/07.

1. nguyentanson77

nguyentanson77 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tham gia vào việc chơi cá La hán được mấy tháng, mình rất thích dòng King Kamfa, nhưng một số người lại nói phải mua đúng cá mắt trắng mới là dòng King Kam fa(Anh em cho hỏi ?, Cá King Kam fa mắt trắng mới đúng dòng là King F1, không bị lai tạp phải không . Mong Anh em chỉ giáo!) cám ơn!

2. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hi

bạn ơi dòng kkf mắt trắng là đời lâu rồi,bây giờ ko nhửng mắt trắng mà còn nhiều màu khác nửa,kkf khó lên đầu lắm lại mắc nửa đẹp thì hết chê rồi,chọn giống khác nuôi đi bạn ơi

3. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mới chơi LH mà nuôi king kamfa ...pác đã wa , mắt trắng đúng là king kamfa không lai tạp bạn ah ,,,, nhưng nuôi lên đầu hay không là 1 vấn đề đó....

4. 321577

321577 Guest

àh sẵn tiện bạn này lập cái topic này mình hỏi giá 1 chút! Ở cái tiệm ngoài Trần Hưng Đạo B có con KFF cũng mắt trắng cỡ 2.5 ngón mà đầu của nó như viên bi rồi! Tính hỏi mua thì bà chủ hét giá 500$ làm choáng luôn!!! Các bác thấy thế nào???? Àh còn Cá la hán dòng King Ten thì như thế nào nhỉ? Đặc điểm như thế nào? Pro nào giải thích hộ nhé!!! Thân!

5. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì kingkamfa mà,ko lên đầu thì thôi mà đã lên đầu thì giá cũng đua đòi lên theo,mà 1 con kingkamfa đẹp cỡ 2,3 ngón tay đã lên đầu rồi thì ngót nghét cũng từ 6,7 chai hoặc cao hơn nữa là chuyện bình thường!Còn dòng cá king ten thì cũng là dòng king kamfa nhưng do ông chủ tiệm cá Akara đặt để dễ bán...
    Kingkamfa chính hiệu thì có màu mắt trắng (giống này người ta gọi là F1) nhưng do quá trình lai tạo xuất hiện nhiều màu mắt khác như đỏ,cam,vàng,đen...

6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Không phải mắt đỏ là king ko đúng gốc ( lai ) đâu bạn ơi ! mà là do dòng cá thôi , mắt đỏ cũng là king 100% đó !đỏ cam vàng trắng gì cũng có thể bán với giá vài ngàn đến vài chục ngàn chủ yếu là con cá đẹp thôi ! mắt trắng thì nhìn cá ngầu hơn thôi ..........giá cả không thay đổi nhiều đâu ........!

7. 321577

321577 Guest

wow! Vậy theo mấy bác thì con KFF cua Akara thì đúng giá rồi ha? uhm vậy thì sẽ xem xét rồi sẽ cưỡm e này về! E cứ tưởng no hét giá cao thôi! Àh mai mốt nuôi lớn đẹp rồi mình sẽ bán ở đâu nhỉ? (Thông cảm e muốn tìm hiểu rõ trước khi đầu tư ^^!) Thân!!!!

8. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Bản thân King Kamfa cũng là cá lai của các dòng cá khác mà ra, nó đâu phải là cá thuần chủng mà cứ phải lăn tăn cái vụ mắt trắng với mắt đỏ? Con nào đẹp là nhất thôi. Mình đang nuôi một số em cá bột chung một đàn(chung cá cha mẹ) mà mắt có đủ trắng, vàng, đỏ. Trong đó có một em mắt đỏ là xuất sắc nhất, vì cá nhỏ quá(chưa đến 1 ngón tay) lại lội lung tung nên khó chụp hình quá, chậm một hai tuần nữa đưa hình lên cho anh em xem.

321577: Bạn lo mà nuôi cho nó đẹp đi, nếu đẹp thì người ta sẽ tìm tới bạn mà mua, còn nếu nó xấu cho bạn đi tiếp thị luôn chưa chắc có người chịu mua.

9. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    King KF có nhiều màu mắt, trắng có,đỏ có,vàng có nói chung King KF ko phải nhận biết qua màu mắt,mà muốn nhận biết King KF có 1 số tiêu chí quan trọng như châu sợi sáng,phủ đầu,chữ đều....!!!!

10. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    hehehe!

nếu đúng hàng king , 2 ngón đầu như viên bi thì không có cái giá 500USD đâu bạn ! nó khoảng 10 chai trở lên đó ! coi chừng nhầm nhe ..........!

11. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hà hà bạn thích thì cứ nuôi. Có tiền thì chơi cá xịn một chút chứ đừng quan niệm nuôi để kinh doanh thì .............Nuôi cá La Hán cũng giống y như chơi sổ xố thôi. Hên xui

12. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hỏi kiểu này thì ông bán cá quăn cho 1 con supreme rồi nói là KKF thì sao hả bạn?
    1/.Bạn cứ thấy con cá bột nào có châu đẹp, chữ đen đều, dài, thân hình ngắn, chưa có màu thì mua.
    2/.Bạn tham khảo nhiều thật là nhiều vào rồi chơi KKF bột.Chơi 2,3 năm vẫn có thể chết với cái 17a-MT đó bạn ơi.
    Thân.

13. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    màu mắt trắng là những con có ảnh hưởng máu Kim Hoa
    còn King Kamfa mắt trắng hay đỏ thì cách dễ nhất là ra tiệm cá nhìn mấy cái tờ lịch , poster , tranh tường chụp hình king xem con cá bạn chọn nhìn có nét nào giống mí con kia hông

14. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa giá thì nhiều loại lắm, nhưng ngoài vấn đề đầu ra, còn phải châu sợi, sáng và đuôi to tam giác khít với kỳ cờ thì giá trị mới cao, hôm trước mình có gọi điện hỏi anh Huy mua cá ở PHLH mà người ta đăng báo CNCC trả 7000USD đó, anh nói anh mua cá con 3,5 ngón đầu bằng viên bi đã 24tr rồi và cũng chẳng có bí quyết nuôi gì đâu, cho ăn ngày 2 bữa hầu như là thức ăn khô thôi, thỉnh thoảng mới cho ăn tươi vì không có thời gian chăm sóc. còn Akara mình ghé xem kỹ hình như king kamfa ở đó là đời F3 thì phải, nhìn giống kamfamalau lắm.

15. tyhien

tyhien Active Member

Thích đã nhận:
    5
    theo tôi đc biết các loại cá KKF đề xuất su tu thái lan là chính, để giũ cho thuong hiệu của mình thì nguoi ta kô bao giò xuất nhũng con cá đòi F1 để cho sinh sản cả mà chỉ toàn là cá F3,F4...kô hà,(kô biết có đúng kô )

16. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là 1 số đặc điểm đễ nhận biết kingkamfa:
    _ Ko có "hoa tai" hoặc đôi khi rất mờ ( cái chữ thật to ở gần cái trán của con cá).
    _Mỏ bằng (môi trên,môi dưới bằng nhau).
    _Mắt lún,thụt sâu vào hốc mắt.
    _Vây kì rộng,khít,nhất định đuôi phải có hình cánh quạt.