Màu của cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi buffalo, 25/4/06.

1. buffalo

buffalo Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn chơi cá La Hán cho mình hỏi điều này với: Những bức ảnh chụp trên diễn đàn về cá lá hán rất đẹp. Nhìn con nào cũng mê li tơi luôn. Nhưng đó là chụp với đèn hay màu thật của cá là như thế???? Tại mình tới tiệm cá thì thấy họ tắt hết đèn khi mình vào xem cá họ bật đèn lên. Lúc đó con cá đẹp thật.
    Nếu câu hỏi này là ngớ ngẩn xin các bạn đừng cười tui nhe :laughing:

2. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đèn cũng là một nghệ thuật khi chơi cá đó bác.vì ánh đèn sẽ làm chú cá đẹp hơn,màu của nó sẽ sáng hơn.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Đối với cá nước mặn(cá cảnh biển)thi hầu như ko bị ảnh hưởng đáng kể bởi ánh sáng đèn,màu sắc của chúng vẫn rực rỡ trong môi trường tự nhiên(dưới biển).Tuy nhiên với cá cảnh nước ngọt(trong đó có La hán) hầu hết phải có sự hổ trợ của ánh sánh nhân tạo-đèn-(thường được gọi là đèn hồng tím)thì màu sắc của chúng mới thật sự lộng lẫy và quyến rũ.Và cách để đèn cũng là một nghệ thuật đấy bạn ơi,vì vậy khi bạn nhìn thấy những chú cá trên diễn đàn này thì đấy là những chú cá rất đẹp rùi,đèn chỉ làm cho nó đẹp hơn thôi,hihi,chút hiểu biết nông cạn này mong đã giải thích được cho bạn nhé,thân

4. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bản thân con cá phải có màu đẹp trước đã, đèn chỉ hổ trợ thêm, làm nỗi bật lên màu sắc của con cá, còn cá mà có màu xấu, thì dù cho dùng đèn gì đi nữa thì nó vẫn xấu.

5. Phi Tuyet

Phi Tuyet Member

Thích đã nhận:
    0
    ah,mấy anh cho em hỏi cá bột cở ngón cái có cần đèn không vậy mấy anh?
    làm ơn chỉ dùm em nhe.

6. thanhsangsport

thanhsangsport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thử bạn mua 1 cái đèn loại để trong nước (35.000d)và 1 loại của đài loan (150.000d) xem . Con cá của bạn sẽ khác hẳn.

7. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vậy dùng loại đèn màu gì cho tốt?Em đang nuôi 1 rồng xanh 1 rồng đỏ,dùng đèn trắng.

8. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Dùng đèn trắng cũng tốt nhưng cá nhìn không đẹp, bạn nên dùng đèn hồng tím sẽ đẹp hơn.

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Việc mở đèn cũng hổ trợ cá lên màu đấy các bác, người ta khuyên nên mở đèn từ 8 đến 12 tiếng 1 ngày cho cá, loại đèn thích hợp nhất là đèn hồng tím, vì nó sẽ làm cho màu sắc con cá sẽ rực hơn, đèn trắng sẽ thì nhìn màu con cá tai tái rất khó chịu, các loại đèn xanh lá, xanh ngọc, đỏ, tím thì bó tay, nhìn con cá không ra cái ôn gì hết