mâu thuẫn quá!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi love, 5/11/07.

1. love

love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ cua mình chia ra làm 3 ngăn. 2 con lớn (cỡ 2 ngón tay) và 1 con nhỏ( cá bột nuôi được 1 tháng). Mình dọc báo thấy người ta nói nên để 2 con lớn ở 2 bìa ngoài, còn con nhỏ đẻ chính giữa. Như vậy có đúng không. nếu để 2 con lớn gần nhau có bị gì không. Mấy bác cho ý kiến, Thanks mấy bác!!!

2. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Báo nào chỉ thế hả bạn?!? Chỉ là kỹ thuật form cá bột thường để 2 con có dáng đẹp,sung và nhỉnh hơn những con còn lại thì để ở hai đầu, form cá bột thi form với số nhiều....

3. duchaisg

duchaisg Member

Thích đã nhận:
    0
    hi!

Chào cháu!
    Theo chú nghĩ, nếu con để con nhỏ ở giữa thì nó lớn cũng không nổi, chứ đừng nói chuyện,!! nó hy vọng sẽ lên đầu:D :D... mà phải cho 2 con cân xứng gần nhau thì nó sẽ xung hơn ( ngang tài, ngang sức mà!...)
    chúc cháu sẽ có những chú lahan đẹp!

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đúng rồi, bạn nên để con nhỏ ra ngoài bìa và dán đề can che lại nếu có sự chênh lệch giữa các em hơi lớn. còn nếu chỉ hơn nhau chút xíu thì thôi.

5. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    dán đề can liệu có ảnh hửong gì không vì đề can có keo mà...mình tính làm nhưng cũng hơi ngán, bác nào có kinh nghiệm hỗ trợ mình với.

6. channuoi

channuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em thì ra tiệm cắt 1 mảnh kiếng 10.000VND, mua cái dính cao su để giữ vách kiếng đó, chỉ tiếc là cắt toàn loại kiếng trong, lần sau sẽ cắt kiếng mờ thì cá không nhìn thấy nhau.

7. tuiday

tuiday Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình bị rồi! để con lớn gần con nhỏ (miếng ngăn trong,không dán đề can) con nhỏ nổi sọc ,hoảng loạn mỗi khi con lớn bơi gần, mặc dù con nhỏ trước đây rất sung

8. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    wa1 ác wa1 ác

ai chơi kỳ vậy bạn, bạn tính luyện tinh thần thép võ sĩ đạo cho em cá bột đấy à. :devil:
    nên cho em út ra ngoài bìa bên phía nước xuống. dùng kiếng mờ che lại, không cho em nó thấy rõ các anh bên kia là okie. nếu để ở giữa coi chừng nó stress vài ngày rùi chuyển sang bịnh tùm lum là đổ nợ.:laughing: hahahaha

9. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dán de can làm gì nhỉ???

không tốt chút nào đâu bạn ơi. dùng kiếng mờ hoặc ngăn bằng miếng ngăn nhựa đục .

10. channuoi

channuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em cũng dùng tấm nhựa ngăn chuyên dùng, thế mà qua cái khe bé tí sát vách kiếng chúng vẫn mổ nhau, mổ thì không tới nhưng có vẻ con to hút chụt chụt rất mạnh làm con bé đôi khi phát hoảng.

11. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    to channuoi: bác làm gì mà cá nó "hút chụt chụt" cứ như ngưồi ta đang ............ không bằng! nổi da gà!