mấy a cho xin cách diệt chuột !!!!

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi babybyby, 12/7/11.

1. babybyby

babybyby Member

Thích đã nhận:
    35
    Tình hình giờ mùa mưa chuột lên nhìu quá mấy a có cách nào diệt chuột hiệu quả chỉ dùm e với e bị xơi mấy chú gà con rồi hix hix thanks mấy a trước nha

2. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nuôi thêm mèo...ak hồi đó mình có nuôi 1 con sóc.từ khi nuôi nó thỳ thấy chuột biến mất dang hết......nhưng h` thỳ con sóc đã tử nạn sao 1 trận chiến ác liệt với con chuột loại bự hixx h` muốn kiếm lại nhưngn ko ra

3. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    - Thuốc diệt chuột có 2 loại cơ bản : 1 loại độc, chuột chết ngay (thuốc TQ) nhưng ảnh hưởng đến gà và loại sinh học chuột chết từ từ nhưng 0 độc cho gà.
    - Bạn thử nuôi 1 con bọ (loại hamter gì đó - chuột kiểng) thì mấy con chuột nhắt sợ ngay nhưng chuột cống thì chưa biết ntn.

4. babybyby

babybyby Member

Thích đã nhận:
    35
    nuôi rồi bạn ơi nhưng k hiệu quả chut nào,hum bữa đọc trên này có loại thuốc hay lắm k làm ảnh hưỡng đến gà mà chỉ có tác dụng với chuột thụi mà quên nó nằm ở đâu rồi

5. Chim biển

Chim biển Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Bạn nên chờ buổi tối nhốt gà lại và dùng thuốc chuột Trung Quốc trộn chung với bắp luộc bào mỏng. Đóng cửa lại nó sẽ bò ra ăn hết trong chốc lát, một hai tiếng sau bạn kiểm tra để dọn thức ăn vương vài kẻo sáng mai gà mổ ăn sẽ chết. Sang mai sẽ thấy xác chuột, bầy gà sẽ bình an. Chúc bạn vui.

6. quoctuantiger

quoctuantiger Active Member

Thích đã nhận:
    64
    Bạn mua lúa vi sinh diệt chuột về rải xung quanh khu vực chuột hay ra sẽ diệt tận ổ luôn, lúa này do một cty ở Cần Thơ sản xuất, mua ở các cửa hàng nông nghiệp nếu bạn ở tỉnh

7. quoctuantiger

Thích đã nhận:
    64
    Thuốc vô hại đối với người, gà, và các sinh vật khác, chỉ diệt chuột thôi, gà ăn vào cũng không bị hại gì

8. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Còn một phương pháp an toàn và dễ làm hơn là dùng bẫy các bác ạ, bâtx lồng hay bẫy sập kiểu bán nguyệt đều dễ mua và an toàn lắm. Nhưng dù là thuốc hay bẫy gì thì cũng không thể hết chuột được các bác ạ, chết con này con khác lại đến. Em nghĩ an toàn và tiện nhất, được lâu nhất thì bác nên nuôi lấy một con mèo, đảm bảo chuột biến sạch.

9. hoangthuyvl

hoangthuyvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,300
    Có một loại thuốc diệt chuột có tên là " Thuốc diệt chuột thông minh " của hãng Bayer . Thuốc này chỉ diệt chuột thôi , cơ chế của thuốc là chống đông máu nên sau khi ăn thuốc từ 4-5 ngày sau mới chết . Điểm hay của thuốc này là khi chết chuột luôn ra nơi có ánh nắng để chết ( chắc là do bị lạnh quá nên tìm nơi sưởi ấm) nên việc thu gom xác chuột rất dễ dàng . Gà hay thú nuôi khác nếu ăn phải thuốc với số lượng ít thì không sao, nếu ăn nhiều thì sẽ có triệu chứng ủ rủ kém ăn khi đó cứ cho uống thuốc giải là vitamin H là ok thôi . Thuốc này mình có dùng rồi chỉ rải thức ăn 1 đêm , 5 ngày sau gom gần 20 chú chuột ( toàn chạy ra giữa sân nhà chết thôi ) Cơ bản là an toàn cho gà , chó , mèo ..

Last edited: 15/7/11
  10. quoctuantiger

Thích đã nhận:
    64
    thuốc của bác hoangthuyvl hay đấy các bác, đừng dùng thuốc độc nguy hiểm lắm

11. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bạn cho mình hỏi phải thuốc dó giống gạo nhưng có nhuôm màu đỏ phải không bạn
    cho mình sửa cái này chút nha vitamin k chống đông máu chứ không phải vit h đâu,chắc ban bấm lộn rùi đó,hihihi,thân

hoangthuyvl thích bài này.
  12. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Ở SG thì mua thuốc này ở đâu vậy bạn ?
    Thanks,

13. hoangthuyvl

hoangthuyvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,300
    Mình ở Vĩnh Long bạn ơi . Mình mua thuốc này tại tiệm thuốc thú y , các tiệm thuốc bảo vệ thực vật cũng có nữa.
    Chính xác là vitamin K , mình viết sai rồi . Cám ơn bạn đã đính chính nhé !

14. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    có 1 cách tuyệt với nà! Tìm cách bắt 1con chuột đi, bắt sống nha...đè nó ra cắt móng tay móng chân, làm khóe lun nha...sau đó sơn cho nó 1 màu mà bạn thĩ, nhớ bịt mắt nó lại trước nha. Xong xuôi bạn đem thả nó ra...bảo đảm nó mà nhìn thấy nó xong là no tự chết lun, mấy con chugn bầy mà thấy nó thì cũng tức mà chết theo....thật là 1cach dã man đúng hok? mà nhuộm lông 7mau` cho nó càng tốt nha bạn hjhjhj

15. ngdacthang

ngdacthang Active Member

Thích đã nhận:
    19
    mình thấy ở mấy tiệm bán chim người ta nuôi con chồn để tránh chuột, chuột ma nghe mùi chồn là nó không dám đến đâu

16. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    bổ sung cho a gacuchi , con bọ hay còn gọi là chuột lang , nó to hơn hamter rất nhiều thí chuột sợ thiệt chứ đưa hamter ra nó ăn hamter luôn :D có điều phân chuột lang ( bọ ) hôi lắm :D

17. Lộc Vừng

Lộc Vừng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    nuôi bọ không ăn thua gì đâu bạn ơi, tốt nhất là bạn làm nên chuồng trại cao ráo tránh không cho chuột vào thôi ...........