mấy ae trong diễn đàn giúp mình với

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi mechimchoc, 22/8/08.

1. mechimchoc

mechimchoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Hỏi về chòe lửa

mấy ae trong diễn đàn có giọng chim chòe lửa nào hay không.pót cho em với tại vì con lửa nhà em nó hót dở quá.thanks truớc nha

chim của em mấy anh cho nhận xét nha :D

nhà em có nuôi con lửa mà em nuôi đã 3 tháng rồi mà sao chưa thấy nó hót.mấy ae cao thủ giúp dùm mình với.thanks truớc nha

mấy bạn trong diễn đàn giúp mình về việc phân biệt trống mái của chim yến phụng với.thanks truớc nha mấy bạn :)

Last edited by a moderator: 22/8/08
  2. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình ko thấy hình chim của bạn . Nhưng nuôi 3 tháng mà chưa hót thì nên thả là vừa nuôi sẽ tốn công tốn sức lắm. Bạn nên tuyển con chim khác về nuôi nhé vì chim bổi hay chuyền gì thì giỏi lắm là 1 tháng là chịu hót rồi. Vì con chim sinh ra là để hót mà ,chỉ là hót hay hoặc dở thôi. hót dở thì còn luyện cho hay được chứ không hót là chịu thôi. Mình đã từng nuôi 1 con chim bổi như vậy đó, và mình đã thả cho nó về vơi thiên nhiên rồi. Hy vọng bạn đừng tiếc và hãy nhanh chân ra tiệm chim gần nhất tuyển 1 con khác về nhé.

3. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    cũng còn tùy chứ bạn,lỡ cho ăn ko đúng,ăn thiếu dinh dưỡng thì làm sao nó hót,mấy cái đó khắc phục được mà,chỉ vì vậy mà đem thả thì uổng quá,mà ko nghe ban nói là lửa bổi hay lửa thuộc

4. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn manhminh nói cũng có lý, vậy bạn mechimchoc nói thử xem cái thực đơn hằng ngày của con chim của bạn gồm những gì nhé.