Mấy anh cho em hỏi về giun?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi azanh, 7/3/08.

1. azanh

azanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai tuần nay khi thay nước hồ cá thì em thấy xuất hiện giun màu trắng dài khoảng 1cm. 3 ngày em thay khoảng 25% hồ, thay đều đặn. Lúc rút nước ra chỉ thấy vài con nhưng khi bơm nước vào hồ là xuất hiện rất nhiều giun. Em có mua cá châm bỏ vào nhưng cũng không hết giun nữa. Mấy anh có cách nào giúp em với. Em cám ơn mọi người!!!

2. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cách đơn giản nhất là cho muối và thả cá trâm thôi.
    Cho cá ăn no rồi thả 2K cá trâm vào, và bổ sung thêm cá trâm trong vòng 1 tuần.

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    nhiều giun là do chất lương nước bác do quá rồi, bác nên tích cực thay nước đều 20% mỗi ngày và thả cá trâm vào thôi bác àh. Bác dùng loại lọc gì mà giun nhiều vây bác.

4. tunglinh

tunglinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chất lượng nước của bạn quá tồi, bạn nên chăm thay nước hơn. Bạn nên kiểm tra toàn bộ hệ thống lọc nước đi, bọn giun này nó hay tập trung hội hè trong ống lọc lắm (nhất là loại ống ruột mèo), có tí nước mới là nó lại chui 1 ít ra dạo mát :D.

5. azanh

azanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn mọi người đã giúp đỡ. Tối qua em tổng vệ sinh hộp lọc và hồ, sáng nay thì thấy bớt nhiều lắm. Tiếp tục bỏ cá trâm, thay nước và thêm muối.