mấy anh cho em hỏi ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thegame22, 29/1/08.

1. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh ơi cho em hỏi là cá nhà em sao nữa thân sau với 2 cái vây và cái đuôi nó đen quá , nhưng cá của em vẫn bình thường vẫn sung vẫn ăn bình thương thôi không biết là nó có bị gì không nữa , thank

2. prince_mt2

prince_mt2 Member

Thích đã nhận:
    3
    theo như bạn nói, cá vẫn bình thường, tức là vẫn khỏe mạnh, bơi lội tung tăng phải ko ? Nếu vậy thì ko sao, có lẽ do bạn cho ăn thức ăn thôi! Bạn thử đổi thức ăn cho chú cá nhà bạn thử xem :D còn nữa, cá nhát hoặc nhiệt độ nước ko đúng ( quá lạnh) cũng làm cho chú cá bạn đen :p hihi

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Có thể lượng muối bạn bỏ vào hơi nhiều nên kì cờ cá bị đen. Bây giờ bạn rút 1/2 hồ nước rồi thêm nước mới vào bỏ ít muối thôi nhé. Tuần sau cá bạn sẽ đỡ nhiều. Chúc bạn thành công nhé.

4. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc do bạn cho muối nhìu và cho ăn wá no đó. Bạn cho ăn vừa vừa thui để nó còn sung giởn với người nữa chứ. Thân chào

5. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá nhà mình cũng tương tự,sung như quỷ nhưng khi sung lại hơi đen hơn, khi thong thả ung dung thì màu sắc rất tuyệt. Mình đo pH=7,5, để 29 độ, cho ăn vừa đủ, pha loãng nước cho giảm mặn...thử đủ hết nhưng ...cũng thế,thôi thì kệ nó, chắc tại gen (lại đổ thừa gen..hì...hì...).Thân

6. ptan

ptan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thông thường hiện tượng này là do nước hồ dơ tạo điều kiện cho mầm bệnh phát triển làm cho đuôi, vây cá có màu đen. Lí do khác là do thiếu sáng. Cách khắc phục: nên thay nước thường xuyên 3 ngày/1 lần + chuyển cá qua chỗ có đầy đủ ánh sáng. Nên nhớ cá la hán là loài cá nhiệt đới nên đòi hỏi nhiệt độ và cường độ ánh sáng cao.