mấy anh cho em hỏi

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi sodoken, 15/4/08.

1. sodoken

sodoken Member

Thích đã nhận:
    0
    em định làm 1 bể thủy sinh có nuôi cá trong đó nhưng ko biết fải cho cá ăn j`,em thấy mấy bai` trước để la`ko dc thả trùng chỉ vao`thế minh` cho cá an lăng quăng dc ko mấy anh.thank !

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cá nuôi trong bể TS cho ăn các thức ăn như cám dạng viên (bobo), trùng chỉ đông lạnh. Lăng quăng cũng được nhưng nên cho ít thôi, cho nhiều dễ dơ nước!

3. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cho ăn thức ăn khô là tốt nhất , dang xay nhiễn áh tại trong hồ thủy sinh chỉ nuôi được cá nhỏ nên cho ăn loại này là tốt nhất , lâu lâu cho ăn đồ tươi sống như tép ,cá lóc super nhỏ , trùng đông lạnh tránh thức ăn dư thừa làm dơ nước lại khó vệ sinh nhất là mấy cái xác tép nho nhỏ lẫn ở dưới mấy bụi cây nó xình lên mất thẫm mỹ ghê lắm cơ

4. WhiteCat87

WhiteCat87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình nghĩ bạn nên cho cá ăn sv sống , chứ nếu bạn cho ăn thức ăn khô mà dư thì dễ làm nước dơ, mình thấy cho lăng quăng cũng đc vì nếu cá ăn không hết thức ăn thì lq vẫn sống mà không làm nước đục lắm (cái này là kinh nghiệm của mình )

5. sodoken

sodoken Member

Thích đã nhận:
    0
    thank mấy anh nhiu` !^^,để em thử hết mấy cách đó xem cái nao` la` tốt nhất

6. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Thức ăn công nghiệp thì tiện cho người nuôi nhưng giá nhìn chung cao dễ làm dơ nước, dễ tạo ván. Thức ăn dạng sống thì ko giữ lâu đc, tuỳ điều kiện của bạn mà chọn 2 dạng trên.

Dinh dưỡng thì ko khác nhau lắm. Cho ăn dĩ nhiên nước phải dơ, chủ yếu là cho ăn vừa đủ để nước đừng quá dơ mà thôi, muốn vậy bạn cho cá ăn từ từ từng đợt nhỏ, khi thấy cá ngậm vào rồi phun ra thì thôi.