Mấy anh cho em hỏi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi vinhbe, 9/3/10.

1. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào mọi người em mới tập nuôi yến hót nên cũng có nhiều vấn đề em chưa rành mong máy anh chị giúp.Đầu tiên em xin hỏi là mua mai mực,hạt cải, hạt mè ở đâu có bán ạh tại em tiềm máy tiệm bán chim gần nhà mà đều không có hiện giờ em chỉ cho ăn kê và bột đậu xanh cho khuyên thôi àh em sợ không đủ chất và suy chim. Mong anh em giúp đở chỉ chổ giùm em nha.

2. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Bạn ghé anh Hùng bên đường Hồ Biểu Chánh có đủ loại hạt đó. Lúc nào rảnh ghé mình giao lưu nha. mừng vì có thêm bạn mới. Mình ở ngã 5 gần Big C, Gò vấp. Số đt: Bình 0982777618.Thân

vinhbe thích bài này.
  3. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    thanks anh mai em sẽ ghé hỏi nhà em thì ở Tân Bình lận trên đường Trường chinh khúc ngã tư bãy hiền thân hạnh làm quen anh:D. àh mà bên đó có bán mai mực không anh tại em chỉ mới nuôi 1 đôi hồng yến àh

4. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    mình cũng mới tham gia nuôi yến, có 1 con hoàng yến và 1 con hồng mới mua của subin, có dịp mong đc gặp mạt làm quen và học hỏi kinh nghiệm

5. bông lửa

bông lửa Member

Thích đã nhận:
    3
    cac a ơi cho e hỏi nhé, e cũng mới biết về yến hót, nhửng e ko biết là thuộc dòng gì, thấy cũng nhiều màu lắm, vàng, đỏ, nâu,đen..... mà mua về hót nhiều lắm, e chì cho ăn cám ,cà rốt thôi à.. yến của e thuộc loại gì...giờ mua yến mắc ko, giá bao nhiêu thế

6. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    thế là bạn có con yến ngũ sắc rồi đấy. Nhưng mình thấy ít người cho ghép lung tung để ra nhiều màu như vậy.
    Còn nếu có 1 màu thì sẽ có tên cho bạn. Về thức ăn thì bạn cho ăn cám yến, kê và các loại hạt (vừng, cải,...) và trứng luộc. Thêm chút rau xanh hoặc carot cũng ok. Có rất nhiều bài để bạn tham khảo cách nuôi. Hi vọng bạn sẽ có những con yến hay và đẹp sau này.

7. Longvna

Longvna Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn đưa hình lên cho a e xem mới biết được, thường thì yến không có nhiều màu lắm đâu