Mấy Anh Coi Dùm Em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CHOCOLATE, 7/6/06.

1. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con này lớn hơn hai ngón tay một chút, lúc em mua anh trường nói là rea chery nhưng có nhiều người lại nói nó là rồng đỏ em mới chơi nên không rành lắm em nuôi được khỏng mười ngày rồi thân nó châu nhiều và sáng lắm mà tại em không có kinh ngiệm chụp hình nên chụp lên chằng còn viên châu nào cả mấy anh thông cảm:confused: :confused: :confused:

Last edited: 7/6/06
  2. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    pó tay rùi...bây giờ nhiều giống wa...em củng ko bít phân biệt làm sao,nhìn cụng giống con red cherry của Kingmax1987...............

3. htvphuongtn

htvphuongtn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũng không rành lắm. Nhưng con này mang màu đỏ tươi hơn rồng đỏ và châu nhiều và sáng hơn rồng đỏ.

4. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Thành thật chia buồn với bác. Do hình chụp không rõ nên hơi khó nhận biết. Theo mình cá của bác chỉ là cá châu thôi chứ không phải rồng đỏ, cũng không phải red chery đâu.

5. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con này đích thị là rồng đỏ rùi, red cherry màu đỏ rất tươi, đỏ gần như toàn thân và luôn cả đầu cũng đỏ, cá bạn có tương lai nhiều đấy!

6. meo con

meo con Member

Thích đã nhận:
    0
    100% ko phải red cherry đâu bạn ơi,lại càng ko thể là rồng đỏ đc,bây giờ em thấy con nào người ta ko biết tên thì cứ phang đại là rồng đỏ à,nhưng cá nhìn củng đc đấy,bạn mua bao nhiêu vậy?

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con này có thể là Chaumalai .Nhưng cá đã đẹp thì cần gì quan tâm giống làm chi?
    Ráng dưỡng đi bạn

8. CHOCOLATE

Thích đã nhận:
    2
    Mình mua 200k đó bạn nói không phại red cherry lại không phải rồng đỏ thì theo bạn nó là con gì mà sao bạn biết nó không phải red chery hoặc rồng đỏvậy chỉ mình đi

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    red cherry ko có giá đó đâu chocolate , sở dĩ mà ta ko thể phân biệt được là do những người bán họ thấy cá đẹp là đặt tên chứ ko nói tên thật bao giờ
    vd như có 2 con rồng đỏ :1 con màu đỏ ít 1 con màu đỏ nhiều rất đẹp thì người bán nói con đỏ nhiều tên này con đỏ ít tên khác nên ta ngày càng kon biết , làm kinh nghiệm tích lũy of mình cũng bị lung lai

10. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nhưng cho dù nó lả giống gì thì cũng đẹp đó chocolate, tương lai nữa và đừng đau đầu vì tên of nó

11. Đồ đệ cá la hán

Đồ đệ cá la hán Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không phải rồng đỏ

Con này hình như không phải rồng đỏ đâu. Tui có nuôi mấy con Rồng đỏ (cha Rồng đỏ + mẹ Châu) cũng có nhiều châu nhưng cũng không giống con này.....hic còn chính xác giống gì thì để mấy bác pro đoán thử. :rolleyes:

12. CHOCOLATE

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các anh trên 4 rum đã tận tình gíp đõ em sẽ thường xuyên pot hình của nó cho các anh xem

13. kingmax1987

kingmax1987 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào

mình cũng ko thê? bít chính xác nó là loai. gì nhung mình gui? hinh con redchery cua? mình lên cho ban coi.đây là hình mình chup. cách đây khoang? 1 tuần :p giò nó đo? hon nhiều rồi.nuế ba.n muốn coi cho kỹ cá mình thì vào "cá cua? thành viên" mu.c "tài sa?n cua? em" kingmax1987:laughing:
    cá mình cõ 2 ngón tay rồi:D .Chúc cá ba.n càng lón càng đe.p:applause:

14. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có lộn ko vậy chocolate. Lúc anh bán em anh nói rõ ràng là rồng đỏ mà sao em nói là anh nói red cherry. con này là rồng đỏ lai với châu mã lai đấy.
    Còn con red cherry thì hôm đó em ko chịu bắt mà đòi bắt con này em nhớ lại đi nha. em nói kiểu này là chết anh đó.anh ko có làm ăn như vậy đâu. Nhớ lại dùm anh nha

15. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi, babylove có tới nhà bác Truong coi cá, con Red Chery của bác ấy đỏ lắm, lên tời đầu lận, lần sau quay lại định bắt thì nó dọn hộ khẩu rùi, còn con này là châu rồng ( rồng đò lai với châu mái)

16. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Chào Chocolate,có một ý nhỏ như vầy xin được nói với bạn nhé,trong trường hợp bạn cần anh em tham vấn,đóng góp ý kiến cho cá của mình bạn chỉ cần post hình lên là ok,có thể bỏ qua phần thông tin của người bán,vì như vậy thì nhận xét và đánh giá của mọi người sẽ khách quan và có thể chính xác hơn(KKK chắc bạn cũng mong như vậy),vì là vấn đề tế nhị cũng như giữ được tinh thần đoàn kết và giúp đỡ nhau trên diễn đàn,có lời nào ko phải mong được bỏ qua.
    Ha ha,vừ post lên thì đã thấy bài của Truong,lại mong mọi người thông cảm cho nhau thôi.

17. Denon1500rii

Denon1500rii Member

Thích đã nhận:
    4
  18. Denon1500rii

Denon1500rii Member

Thích đã nhận:
    4
  19. Camminh

Camminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của bạn có thể không phải là red cherry. Nhưng hiện tại chưa xác định được. Vì theo mình biết thì red cherry thì toàn bộ người nó đều đỏ (kể cả đầu luôn). Còn phần bụng thì có màu trắng hoặc không màu. Mình cũng đang ủ 1 bầy red cherry. Để mấy tuần nữa nó lớn tí mình pót hình cho coi. Con bố của tụi này đẹp lăm.

20. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    @ Denon...:Con này là châu thường thôi.không có gì đặc sắc cả mỏ dài đầu yếu.còn con thứ hai tạm được nhưng còn nhỏ quá.mà sao bác k làm top mới mà nhãy ngang vào top of người khác đang hỏi thé.Rút kinh nghiệm lần sau bạn ơi