Mấy anh em xem giúp dùm em con gà này.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi kenjinfc, 31/12/13.

1. kenjinfc

kenjinfc Member

Thích đã nhận:
    14
    Tình hình là e mới tập tành chơi gà nên không có bít gì nhiều về gà nên nhơ anh em coi thử dùm e con gà này. Em nuôi gà cũng lâu rồi nhưng toàn nuôi lớn lớn e xổ chơi rồi bán không ah ^^!. Nay tập tành nuôi chơi thử nhờ anh em xem dùm e con gà này chân cẳng gì có chơi đc không có gì chỉ bảo dùm e học hỏi.

Em nói sơ về gà em chút :
    - Gà cha là mỹ lai khoảng 50 mẹ mái tre giống rất lì...Gà này là gà nhà e đổ ra 1 bầy đc 3 trống, gà cha thì mồng lá to, mẹ thì mồng dâu 3 anh e 1 con mồng lá e bán rồi hiện tại ăn đc 3 cái, 1 mông dâu bán rồi nhưng mất tích, còn mình em này mồng lá hay dâu e cũng chẳng bít ^^! a e xem rồi chỉ dùm e.
    - Hình ảnh em nó, tre lai khoảng gần 1kg2

Hình ảnh hơi bị mờ a e chịu khó koi dùm em. Gà này chắc cũng gần đc 12 tháng e toàn thả rong giờ mới bắt lại đc vài bữa vừa cắt tích xong nhưng em thấy cái cựa nó to quá mình có cần cắt lun không?rồi cho e hỏi mình bây giờ nếu nuôi lại đàng hoàng thi nuôi khoảng bao lâu mình cho đá đc. Mong mọi người giúp đỡ dùm...Cảm ơn nhiều.

2. kenjinfc

kenjinfc Member

Thích đã nhận:
    14
    mọi người xem góp ý dùm e con này có nên nuôi hay không với...chân có vi vảy gì xài đc k?...

3. nongdanbonsai

nongdanbonsai Member

Thích đã nhận:
    5
    gà vô tay ngon xổ chân đau là chơi ok bạn à hii......................

kenjinfc thích bài này.
  4. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    con này lên lông, vô nghệ, vô mồi, sỗ thường thường, quần nhiệt tình vào, khoảng 3 tuần sút lấy lúa đc rồi, cựa thì khỏi cắt, vẫn chưa dài lắm

kenjinfc thích bài này.
  5. kenjinfc

kenjinfc Member

Thích đã nhận:
    14
    tại mình tính nhơ mọi người koi vảy thử có vảy nào tốt xấu gì không?...gà thì đá xổ mình thấy rất ổn, để cố gắng nuôi cho tốt chơi thử lần hehe, cảm ơn 2 bạn góp ý rất nhiều.

6. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    gà tre thì dáng dấp như vậy cũng ổn rồi, vảycán kh đẹp nhưng cũng tạm được có tốt có xấu, vảy hậu thi không thấy rỏ.

kenjinfc thích bài này.
  7. kenjinfc

kenjinfc Member

Thích đã nhận:
    14
    ah do vảy hậu khó chụp quá mà mình chụp bằng đt nên không rõ đc ^^!, cảm ơn bạn góp ý.