Mấy anh ơi cứu cá của em với.

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi baoan, 9/7/07.

1. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Hôm nay đang ngồi ngắm cá bỗng nhiên em thấy con gì nhỏ xíu àh, phải nhìn kỹ mới thấy đó, nó nhỏ như sợi chỉ và ngắn lắm nhìn như con lãi đó. Em nghĩ là cá mình đang bị lãi, AE biết dùng thuốc nào sỗ lãi hoặc cách nào sỗ lãi cho cá không chỉ em với. Chứ em thấy nó cáng ngày càng ốm. huhu:crying: :crying:

2. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    cái này o cần thuốc gì đâu,chỉ thay nước và thay bông lọc thôi
    trước tiên bạn cần hút nước xuống còn 1/5 hồ,cho khoảng nữa kí muối vào,cấm cây sười vào,để khỏang 2h00 ,,sao đó bạn cho nước mới vào,khi hút nước ra nhớ săn bắt những chú sâu đó nhé,cho vòi hút ra bớt được phần nào hay phần đó,vệ sinh sạch sẻ là xong thôi

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá em ăn uống cũng bình thường lắm nhưng sao em thấy nó không mập ra tý nào vậy anh, nó có vẻ làm biến ăn lắm ăn gì cũng chậm chạp hết, anh có cách nào làm cho cá ăn mạnh hơn không anh.

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Giun là hiện tượng của thức ăn dư , hay các vẫy cá ( thường là cá chép , và thịt tép ..) bị máy lọc hút lên hộp lọc , sau vài ngày giun sẽ phát sinh .
    thay nước 1/2 sau đó giặt bông lọc bằng nước sôi và cứ giặt bông lọc 2 , 3 ngày 1 lần giun sẽ biến mất...nhớ cho ăn vừa phải , kẻo thức ăn dư bị hút lên lọc thì giun lại sinh ra nhiều hơn.

5. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Em cũng lhông hiểu tại sao con cá của em nó làm biếng ăn kinh khủng ,em bỏ đói 3 ngày liền bỏ vào cho nó ăn nó cũng vậy cứ cắn vào nhã ra không chịu nuốt con tép liền đâu, nhìn nó ăn mà em bực mình luôn đó, mà ở nhà chỉ có mình nó vậy thôi mấy con kia ăn mạnh lắm.