mấy anh ơi giúp em với.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thuanduc, 11/3/07.

1. thuanduc

thuanduc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em có con kim cương xanh .mới mua về 2 tiếng sau thì em cho nó ăn thì nó ăn liền cá ko hề nhát chút nào cả đầu thì cũng ko sẹp,nhưng mấy ngày sau thì càng ngày nó càng bỏ ăn dần dần,cho gì nó cũng ko ăn hết hôm nay là gần 10 ngày rồi ,nhưng hình như nó ko bi bệnh gì cả cá thì còn xung ko nhát người ,nhưng bây gì nó ăn it lắm thăm chí ko ăn nữa,mình nhìn phân nó thì thấy nó đi phân màu đen bên ngoài có bọc thêm 1 lớp giống bông bóng màu trắng vậy đó ,có ai có kinh nghiêm xin giúp mình với.:crying:

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá đi phân màu đen, bên ngoài bọc 1 lớp màng giống như bong bóng là do cá của bạn ăn cá con đó. Cá của bạn vẫn ăn nhưng nó ăn cá con bạn không biết, nếu muốn kiểm soát được nó có ăn hay không chỉ có cách là đếm số cá con xem có hao hụt không thôi.

3. thuanduc

thuanduc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đếm rồi cũng y vậy à ,nó ko ăn gì cả ,còn bỏ tép vào thì nó ăn nhưng nhai 2 hay 3 cái thì nó phun ra ngoài à rồi bỏ luôn ,mõi lần nhai tép cái đầu nó hay giật giật lắm giống như mắc cổ vậy đó chán wá à hình như nó ốm hơn trước vả lại nó ko hề nhát chut nào cả thọc tay vào gần nó nó cũng ko chạy đi mà con bơi lại gần.

4. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá bạn còn đi phân đen không? Nếu không thì theo mình là do thức ăn không phù hợp đó.
    Bạn có thể đổi nhìu loại thức ăn xem nó thích thứ nào còn nếu được thì ra chổ bán hỏi xem lúc trước họ cho nó ăn cái gì ha.
    Chỉ là một phương án giải quyết, không hiểu có chính xác không nữa.

5. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ

Chú cá của bạn có vấn đề về miệng hay đường ruột rồi , bạn nên xem lại thử xem:confused: