Mấy anh ơi giúp em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi thanhnguyentn, 6/1/12.

1. thanhnguyentn

thanhnguyentn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    959
    mấy anh giúp giùm em với em có 1 con gà mái sao khí ấp và nở thí nó vẩn bình thường sao khi dử con đựoc khỏang 1 tuần thì em nó có chịu chứng đứng yên 1 chổ mặt tái an uống thì vẩn bình thường đi phân nước có màu trắng trắng trong đó nửa nhưng sao 1 thời gian em tách riêng đêm đi thả và cho uống thuốc thì giờ em nó ăn uống bình thường không còn đứng 1 chổ nửa đi phân bình thường lại rồi nhưng vẩn còn ốm và em nó bị sượng 1 chân đi cà nhắc vậy là chịu chứng gì và chửa bằng cách nào mong anh em giúp đở giùm mình cảm ơn rất nhiều
    ....thân......

2. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bạn xem lại khớp chân gà có sưng không,nếu khớp sưng thì nên loại e này đi bạn,khớp không sưng thì do di chứng thần kinh sau khi bệnh để lại,gà bị ốm vì khi bệnh k ăn uống được và triệu chứng như bạn mô tả là cơ thể nó đang bị mất nước do tiêu chảy,bạn nên cho uống thêm vitamin 3b,men tiêu hóa,và bổ sung nhiều nước đừng cho ăn nhiều đạm sẽ làm gà mệt thêm,chia bữa ra cho gà ăn