Mấy bác cho em hỏi cái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi namtuoc2021, 7/8/07.

1. namtuoc2021

namtuoc2021 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nha em có nuôi một vài chú cá bột cỡ lớn hơn ngón cái chút hok biết như vậy mình cho ăn thức ăn khô được chưa vậy ?
    bỏ tép vô nó làm ráo hết trọi hok bít như vậy mình có nên cho ăn thức ăn khô hay ko hay đợi nó lớn chút nữa mấy bác cho em xin ý kiến nha ~X( ~X( I-|

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá trên 2 ngón 3,5 tháng hãy cho ăn thức ăn khô. Thức ăn tươi vẫn là thức ăn tốt nhất cho cá thôi bạn ạ

3. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh, nhưng thức ăn tươi cũng là thức ăn dễ có cơ hội làm cho cá thăng thiên nhiều nhất đấy, gặp phải cá bệnh là tèo ngay, cá của bạn namtuoc còn nhỏ nếu có cho ăn thúc ăn khô thì nên mua JBL sẽ giúp cá lớn nhanh hơn đấy

4. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách của riêng em thì với cá bột em chỉ cho ăn thức ăn khô (JBL) và ăn dặm thêm tép bóp nhuyền, còn đối với thức ăn khô thì em xây nhuyển sao cho vừa với miệng cá. Bác nào có cao kiến gì thì cho em xin thêm chút kinh nghiệm

5. namtuoc2021

namtuoc2021 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mấy bác đã chia sẻ cho em chút vồn liếng kinh nghiệm thanks mọi người nhìu :D

6. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá bột mình cho ăn JBL nhỏ(vừa miệng cá) loại Mini Novo JBL 100g, tôm sú cắt vừa đủ ăn rồi bóp nát(1 con tôm sú 2 con cá bột ăn 1 tuần :D). Ko phải là sang trọng gì nhưng nghe trên đây bà con bảo ăn tép dễ dính giun hay bọ bám trên thân quá, cá nhỏ cẩn thận vẫn hơn. Rồi 1 tuần cho ăn cá lóc hay cá trâm loại nhỏ nhất 1 lần. Quan trọng nhất là cho ăn 3-4 lần/ngày nhưng vừa đủ no thôi nha (cá con háu ăn lắm) ăn no quá bụng căng hết cỡ rồi người nó đen thui ghê lắm. Mình nuôi 2 con hồi chưa = ngón út sau 3 tuần đã gấp đôi rồi mà sung lắm nhưng đầu cổ thì phải đợi tiếp :(. Chúc bạn may mắn.