Mấy bác cho em hỏi tí

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Iuca, 9/4/08.

1. Iuca

Iuca New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hè này em về vn. Dự định khi về lại mỹ thì xách vài chú La Hán tuyển về cùng. Vì thế nên em có 1 số câu hỏi nhờ các bác giúp cho em.
    1) Em có thể đem cá theo cùng chuyến bay kô? (cá sẽ được gởi riêng, còn em gởi 2 kiện hành lý tiêu chuẩn)
    2) Em ở Đà Nẵng, nên em sẽ cho cá thở Oxy bằng máy chạy Pin. Không bít là có bị ảnh hưởng j trong khi di chuyển từ Đà Nẵng- Sài gòn bằng oto, và bằng máy bay (1 ngày bay từ vn qua my) kô nhỉ? tất nhiên em vẫn cho cá ăn uống thường xuyên. Nhưng khả năng cá phải thở bằng oxy là 4-5 ngày (cho tới khi xuống máy bay).
    3) Nếu khả năng đem cá lên được máy bay. Thì em phải bỏ cá trong hồ như thế nào để an toàn?
    4) em cũng muốn nuôi cây thủy sinh nữa. Em tính bỏ chung theo với cá (cây riêng, cá riêng). Chắc chắn là kô đem theo phân được rồi nên em sẽ mua cây trong sài gòn. Em bít cây thủy sinh sống được 2 ngày mà kô cần Oxy và phân kô nhỉ, chỉ có nước thôi?
    5) Cái cuối cùng em muốn hỏi là ở mỹ em ở chung với 1 người bà con nên được 1 phòng. Kô bít bỏ cá trong phòng có bị phong thủy j không nhỉ? em là học sinh nên kô bít phong thủy có quan trọng kô nữa.
    1 lần nữa em cảm ơn mấy bác.

2. Iuca

Iuca New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác giúp em tí được kô? Em đang cần sự giúp đỡ vì kô bít hỏi ai cả.