Mấy bác cho em hỏi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi LaHanTrau1, 11/3/07.

1. LaHanTrau1

LaHanTrau1 Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi em mua cá La Hán nhỏ. Cả bầy nó giống y chanh nhau. To nhỏ kô đáng kể
    Nhưng khi em mang về nuôi thì thấy con to con nhỏ
    Khi ra Tiệm coi lại thì thấy mấy con ở đó To gần Gấp đôi sau co 3 ngày
    chế độ ăn uống như nhau. XIn hỏi các bác là tại sao vậy

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau có 3 ngày làm sao cá to gấp đôi được bạn, chế độ ăn uống của bạn và của chỗ bán cá làm sao bạn biết như nhau được

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Ko thế nào trừ phi đó là bầy gần giống vậy nhưng bầy khác , chứ trong ấy ngày mà gấp đôi ....chưa thuyết phục lắm đâu , cá bạn mua bi nhiêu cm lúc ấy ?

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    nếu bạn nuôi chung với nhau thì con to con nhỏ là thường.con nào nhanh,khỏe thì ăn dc nhìu->nhanh lớn và ngược lại.nếu nuôi riêng mỗi con/ngăn thì mới có chuyện chứ(níu là mình thì mình sẽ ngăn cá ra mỗi con 1 ngăn=kiếng trong,ko sợ dành ăn,chăm sóc dễ,khi đó bạn sẽ so sánh và biết dc con nào PT nhanh hơn 1 cách dễ dàng).
    bạn nói cá ngoài tiệm lớn nhanh hơn ở nhà thì cũng ko sao.nuôi La Hán đâi nhất thiết fải lớn nhanh chứ.1 con cá đẹp là 1 con cá hội đủ yếu tố châu-chữ-đầu.kích thước cũng wan trọng nữa.1 con cá đẹp lớn với 1 con đẹp i chang nhưng nhỏ hơn thì người ta sẽ thix con nhỏ hơn.bạn cứ nuôi đi.wan trọng là cá bạn PT tốt là dc rồi(ko nên cho ăn mập wá đâu bạn,mỗi ngày nên chia thời zan cho ăn,về fần này thì tham khảo mấy bài khác,mình nói ko thể nào hết dc)