Mấy bác có ai biết Kim Cương Đỏ không ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Namç, 19/8/11.

1. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ em tính mua một con kim cương đỏ size 1 ngón(giá 30 nghìn) nhưng em lại chả biết nuôi sao nên nhờ mấy bác chỉ hộ em tại em chưa nuôi cá bé như thế bao giờ(cho ăn như thế nào ấy ạ)
    Dạ với lại cho em hỏi là giống kim cương đỏ thì cái đầu nó có tương lai không tại vì em search trên google thì ít có bác nào nuôi giống này#:-S
    Dạ em cảm ơn ạ:applause:

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cũng như các giống la hán khác thôi, chủ yếu cho ăn tép, cá chép và thức ăn viên, còn việc lên đầu hay không là do gên của mỗi con và sau này thì giống này nếu đã lột thì sẽ lên màu đỏ rất đẹp nhưng không còn chữ

Namç thích bài này.
  3. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ dạng cá này là dạng lột ạ?
    Dạ cho em hỏi thêm là kim cương đỏ đầu dạng xương hay dạng thịt ạ?:confused:

4. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cá nào cũng lên đầu hay không tuy con thôi chứ không nói được đầu hơi, xương thịt... nói chung là hên xui

5. vjpjx

vjpjx Active Member

Thích đã nhận:
    11
    nuôi cá size bé phải chăm thường xuyên cơ. trước mình nuôi mấy con size bàng ngón tay trỏ. mà đi học suốt để e nó die hết. bjo còn 2 e. 1 con đc 4 ngón. 1 e đc 3 ngón.
    size nhỏ cho ăn tôm boc hoặc thịt bo băm thôi. mà lấy cái lọ cho nước vs ít đất vào để ngoài sân. mấy hôm sau đầy bọ gậy. thả cho cá con ăn. nhớn nhanh lắm. mà phải chú ý tới nước nuôi nữa. k dễ die lắm. mình chỉ biết thế. mới có kinh nghiệm nuôi hơn năm thôi. hì. sai sót mà thiếu sót ở đâu bỏ qua nhé

Namç thích bài này.
  6. vjpjx

vjpjx Active Member

Thích đã nhận:
    11
    nuôi cá size bé phải chăm thường xuyên cơ. trước mình nuôi mấy con size bàng ngón tay trỏ. mà đi học suốt để e nó die hết. bjo còn 2 e. 1 con đc 4 ngón. 1 e đc 3 ngón.
    size nhỏ cho ăn tôm boc hoặc thịt bo băm thôi. mà lấy cái lọ cho nước vs ít đất vào để ngoài sân. mấy hôm sau đầy bọ gậy. thả cho cá con ăn. nhớn nhanh lắm. mà phải chú ý tới nước nuôi nữa. k dễ die lắm. mình chỉ biết thế. mới có kinh nghiệm nuôi hơn năm thôi. hì. sai sót mà thiếu sót ở đâu bỏ qua nhé

Namç thích bài này.