mấy bác coi dùm em thần em này !!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi mono, 5/12/07.

1. mono

mono Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tập tành vào lĩnh vược này nên kô biết mong mấy bác coi dùm em thấn em này liệu có còn lên đầu được kô ??? nó được 3 tháng tuổi..em mua ở tiệm cá nên kô biết cha me nó ra seo ..! với lại cho em hỏi giống nó tên gì ( em nuôi cá cho qua thời gian thôi kô phải dân chuyên nghiệp nên kô rành nhìu )
    IMG]http://i219.photobucket.com/albums/cc259/mono2212/Photo034.jpg[/IMG]
    với lại cho em hõi tí tự nhiên nó bõ ăn 2 ngày với tự nhiên nay toàn than em nó đen thùi lùi hà mấy bác ơi... mong mấy bác cứu em .......?

2. mono

mono Member

Thích đã nhận:
    0
    còn 1 tấm nữa nè , em chụp bằng di động nên hong được sáng lắm thông cảm nha

Last edited by a moderator: 5/12/07
  3. chimcong30

chimcong30 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    EM này kim cương xanh rồi bác àh, đen thui là do em nó nhát đấy, bác đừng hù nó nhé

4. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :D cứ để đấy bạn ạ ! cứ cho ăn đều thì chắc là khỏi thôi :D đen là vì sợ đó :D

5. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em nó sợ nên nó mới như vậy ,bạn nên ngồi ngắm cho nó ăn ít một chúc ,đừng cho nó ăn no quá ,

6. tranvan7610

tranvan7610 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn là kim cương xanh đó bạn. giống này giờ vẩn được coi là mới. chú cá thì đầu đã nhú rùi.chỉ có dàng áo hơi đen 1 tí à nhưng ko sao. chúc mừng nhé. thân

7. thegioica

thegioica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cho nó ăn ít thôi mình thấy cái bụng nó bự wa coi chừng nó bị sình bụng đó

8. mono

mono Member

Thích đã nhận:
    0
    em vẫn cứ cho no ăn đều đều dây chứ ! mấy bữa nau sợ wa' cho nó ăn toàn thưc ăn không, đâu cho ăn tép nữa mà nó kô chịu ăn ( lo quá mấy bác àh ) có cách nào cho em nó mau ăn lại không ? với lại làm sao mau lên đầu mấy bác ! em thấy cá người ta cõ 3 ngón tay là đã lên đầu thế mà cá em nay cỡ gần 4 ngón rùi mà mới có nhú lên 1 tí hjxxx hà !!! cũng hoi buồn tí #:-S

mấy bữa nay em đâu dám cho nó ăn nhiều đâu ( với lại nó dâu có ăn đâu ) em kô còn cho nó ăn tép nữa chĩ cho nó ăn ít thức ăn thui mà nó còn ko chịu ăn có cách nào cho nó ăn trỡ lại kô hõ mấy bác ? với lại có cách nào cho em nó mau lên đầu kô mấy bác ? em thấy cá người ta cỡ 3 ngón tay đã có đầu thế mà cá em nay gần 4 ngón tay rùi mà chưa thấy gí hết. Bác nào mát chĩ hộ em với

Last edited by a moderator: 6/12/07
  9. dungtkta

dungtkta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho ăn ít lại đi, cá bị béo phí đó. cho ăn vừa phải cá sẽ sung hơn không bị nhát

10. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn có thay nước thường xuyên hay kg? chất lượng nước và nhiệt độ cũng ảnh hưởng nhiều đến cá lắm đó. cá của mình thỉnh thoảng cũng hù mình những vậy, nhưng sau khi vệ sinh bộ lọc,thay nước, điều chỉnh nhiệt độ (30-31oC) thì vài ngày sau là trở lại bình thường !? bạn hết cách thì thử xem sao?

11. mono

mono Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm cho mình hỏi này nữa ? cá mình cho nhiệt độ 30 - 31 lận àh, seo thần kia nói mình nhiệt độ chừng 26-28 thui, nếu đúng như bác nói thì chít em rùi em chỉnh nhiệt độ có 26 hà hjxx hà !!!

12. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cho soi gương đi hoặc kè mái đi, để cá lên màu, lên đầu. Cho ăn vừa phải thôi để cá sung.