mấy bác cứu em

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi bin_dl, 10/8/07.

1. bin_dl

bin_dl Guest

b-( nhà ông có con khướu bạc má nuôi được 9 năm trời zo tuổi già sức yếu ông em cho em toàn quyền "sử lí "con khướu nhưng mà nó sung quá hóa dữ ,lúc thay phân trong lồng ,vừa thò tay vào lồng ,nó liền nhảy lên đá tới tấp ko cho ai thò tay zô lồng cho nó sang lồng tắm ,nó ko chịu(dù có thò cây vào thọc ).
    vậy phải làm sao cho nó lành tính bớt đi ,mong các bác chỉ giáob-(
    b-( b-( b-( b-( b-( b-( b-( b-( b-( b-( b-(

2. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    trời trời. con than con hồi đó của em cũng vậy á. nó dữ như gấu. đụng tay vào là đá tới tấp, có lần nó` mổ em đau quá em táng cho phát té xuống bố lồng. tưởng hết cắn.......té ra thó tay vô đá típ......pó tay. hồi đó nhỏ mới biết chơi , đc con than dữ mà ko biết. đánh nó liên tục tù tì. riết rồi nó ngoan hiền luôn. nghĩ lại thấy tiếc ghê hxx hix

3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Đó đó..bạn nick đã chỉ cho bạn 1 cách để điều trị con khướu đó rùi:p cách này hay quá,nên học tập:D
    Cứ đánh cho bằng ngoan thì thôi:))

4. NickName

Thích đã nhận:
    95
    thôi cảm ơn bác. em ko dám ddu7a cách này ra chỉ đâu. em mất 1 con tiếc hùi hụi roài nè. sẳn bài bạn ý mở lên em cũng xin mấy bác giúp giumn2 cả em lun mà. theo cách của em hồi đó. thì chắc là con khướu sẽ ngoan lắm đây :D:D:D:D:D

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mấy bác dạy em nó kiểu đó hèn chi chết là phải,chi bằng em mách cho một chiêu,bắt mèo hù nó,bảo đảm sợ liền,mà chim ko chết,chơi tâm lý an toàn,cách này mới nghĩ mà hay nhể,bác thử coi heheheee

6. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    em nghĩ bán nên thanh lí nó đi...em chịu trách nhiệm thầu nó cho hehhehehe

7. bin_dl

bin_dl Guest

các bác cứ đùa ,cục cưng của ông em, ông em "truyền" nó lại cho em em sao dám "thanh lí"

8. NickName

Thích đã nhận:
    95
    nè nè............bác thien chỉ nè. bác làm như bác thien là ok roài. cần gì thanh lí hehehe. thử cái xem sao?ok!!=)) =)) =)) =))

9. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    sao em xúi dại cái gì bác Nem cũng ủng hộ quá vậy,lỡ mấy bác đây làm thiệt chết chim, bay vô đập em làm sao....Còn cười nữa(bó tay ông này lun hehehehe)

10. NickName

Thích đã nhận:
    95
    cái này thì còn tùy hahaha nếu xúi đúng thì nên suy nghĩ nên làm hay ko? vì cách` đúng thường có rất nhiều cách. còn xúi dại thì đơn giản thôi. cách nào chim cũng chết hết. nên thử xem cách nào chết nhanh nhất, em chỉ ủng hộp bác ấy thử xem cách` nào chết nhanh nhất thôi mờ. như bác thachthung cũng vậy. em xúi dại bác ý đồng tính liền

11. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    :eek: này..này..Nick đừng có đưa tui vào cái vụ này nhé.Tui chỉ thấy cách đấy của nick lạ quá chắc chưa ai áp dụng nên khen thui.Làm chim của bạn ấy ngỏm thì làm sao tui chịu trách nhiệm đc.Đấy lại còn là con chim thừa kế đấy.[-(

12. bicon

bicon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    để 1 cái gương bên lồng tắm cho nó qua nó đá rồi dọn lồng cho nó thôi, mình cũng có 1 con khứu chắc ngang tuổi con bạn đó, xách qua nhà mình đá cho vui!