Mấy bác giúp em với !

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi nhócpro, 7/7/08.

1. nhócpro

nhócpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là em mới tập chơi cá rồng nên mua con KL úc khoảng 10cm gần 2tuần nay , nó ăn bình thường nhưng mà nó nhát quá em vừa từ xa lại gần hồ là nó nhảy , bơi lung tung . Mong các bác cho em hỏi con cá của em bị gì & cách trị ạ . Thân bác

2. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em che bớt hồ lại, ngâm ít lá bàng trên hộp lọc, tránh hành động đột ngột để cá khỏi giật mình. Từ từ cá sẽ quen thôi.Thân

3. nhócpro

nhócpro Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn mình đã che lại hồ nhưng lá bàng thì mình ko kiếm được . Có thể thay thế thứ khác ko bạn ? Thân

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Lá bàng có rất nhiều ở Tp HCM.Bạn vào trường học,dọc đường cây bàng trồng rất nhiều.Nếu chưa tìm được và chưa biết cách nhận diện cây bàng thì bạn ra tiệm Hồng Anh đường nguyễn đình chiểu,tiệm Cao Quí đường trần hưng đạo,tiệm Hồng Hải đường nguyễn thông để hỏi mua chai black water (nước đen ) về sử dụng.Đây là nước chiết xuất từ lá bàng.

5. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá rồng nào mới về mà chả vậy.Bạn cứ ngâm nước lá bàng thường xuyên cho một ít muối vào hồ để cá đỡ stress.Mỗi ngày lại nhìn cá một chút,mỗi lần xem cá là cho nó ăn .Như vậy sẽ tập thói quen cho cá. Mỗi lần thấy bạn là nó sẽ chạy lại như con chó vậy .Con mình cũng vậy.
    Chúc bạn thành công.