Mấy bác ỏ Đà Nãng cho mình hỏi chút...?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tamthuong312, 30/11/07.

1. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác ơi ! Bác nào biết, ở đà nẵng chổ nào bán vỉ nhựa đẽ làm LỌC ĐÁY thì chỉ giúp em với nha ! Tìm mải roài mà hem thấy ai bán hết~X( .Mà cái hồ thì dơ quá thank mấy bác trước nha :x

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vì sao nó dơ ? cho ăn nhiều quá - lười không vệ sinh hồ - không thay nước trong 1 thời gian dài .... làm lọc đáy cũng vậy à :D. Không có chỗ bán vỉ nhựa thì mua cái kệ để giày dép á, lấy mấy tầng nhựa làm cũng được mà, hay mua cái tấm lót nhà vệ sinh = nhựa xài cũng tốt

3. tamthuong312

Thích đã nhận:
    0
    Cãm ơn Bác DungVo ! Theo bác thì bao lâu thay nước 1 lần ,à mà cá em đâu có cho nó an nhiêu đâu , vậy mà cứ 2 ngày là hồ dơ lắm !:D

4. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thì xài lọc đáy - lọc tràn... hồ lọc tràn thì 1-2 tuần thay 1/3 nước.. hồ lọc đáy thì hình như lâu lắm rồi chưa thay nước, chỉ châm thêm nước bay hơi :D (thông thường 1-3 tháng nên thay nước :D)

5. tamthuong312

Thích đã nhận:
    0
    Thank bác DungVo nhiêu nha Khi nào có cơ hôi đi thành phố sẽ ghé bác chơi .:D

6. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    nước mới 2 ngày mà dơ thì bạn phải xem lại rồi, có lọc đáy cũng chừng đó. Tránh để thức ăn thừa trong hồ, ko cho ăn nhất là tôm tép biển. còn thay nước thì 3 ngày rút 1/3, 1 tuần thay 2/3 luôn :D.