mấy bác ơi cho em hỏi về cá crow tail đẻ đc ko

Thảo luận trong 'Sinh sản - Lai tạo - Phân biệt cá bettas' bắt đầu bởi thanhvinh, 27/8/06.

1. thanhvinh

thanhvinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    em có 1 con crow tail màu xanh đỏ .......em đã đọc trên 4 rum mà chẳng thấy bài nao chụp hình về vụ cá đang trong tình trạng đẻ nen em muốn hỏi ý kiến mấy bác
    ban đàu thì em có 1 con cá trống thôi . nhưng chơi cá mà ko biết cách ep thì buòn úa nhỉ :( em đành đi kiếm cá mái ... nhưng ác thay khắp cái vũng tàu chẳng ai bán cá mái hix.. mà có 1 chỗ người ta nói là cá mái mà em thì thấy no giống cá tróng quá ah. mà nghĩ lại thì mua về thữ xem coi nó có đẻ ko ...
    Ai dè mua về mỗi lần con cá trống cua em nó phùng mang lên thì con kia no có mấy cái sọc đen ở mình ......con luc con cá trống đi chơi thì em lấy cái kiếng ra soi.... thì nó đậm lên xanh lẹ mà cái bụng hơi bự , đui cụt và có mấy cái gân màu đỏ ..
    mấy bac xem dùm em với có phải cá mai hok vậy ~X(
    mà em đẻ mấy ngày thì thấy trong hũ toàn bong bóng ko ah. chẳng biết có phải là trứng ko nữa ...... ai có kinh nghiệm giúp em với nha .. em cam ơn mấy bác nhiều ;)
    nếu bót hình đc thì em cám ơn rất nhiều...... :-*

2. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ThanhVinh ơi! Bạn không post hình cá của bạn lên sao mọi người biết mà coi dùm bạn. Thông thường cá mái bụng hơi to, đuôi ngắn hơn con trống(cùng giống). Ở hậu môn có lòi gai sinh dục màu trắng.(một chấm nhỏ màu trắng ngay lỗ hậu môn)!!!!!!Bạn thử quan sát xem?

3. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Vậy là đúng là cá mái rồi,khi cá mái chịu trống thì mình nó xuất hiện sọc đen(chỉ khi gặp con trống thôi nhé-giống như con gái trang điểm khi gặp người yêu ấy mà:laughing: )

4. hungrelax

hungrelax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn phải post hình lên để bà con bàn luận nó chính xác hơn. Cứ miêu tả thế mỗi người tưởng tượng ra 1 kiểu, không được đâu.

5. thanhvinh

thanhvinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    hix ........
    chú của em thì nói nó là cá trống mà nó nhỏ xíu ah .. đuôi thì ngắn... lúc đầu thì nó có mấy cái sọc đen còn bây giò em thấy no xanh lè hix hix... em định bắt nó cho con kingkamfa làm việc luôn đó .... mà cá mái nó có fùng mang ko mấy bác....sao con đó của em đôi khi nó bị khùng tự nhien phùng mang con trống ... mà cái mang như con tép ... rồi con trống phùng lại thì nó chạy mất dép .... mấy ngày nay em thấy bọt cũng tạm mà con cá chẳng biết cá trống hay cá mái ấy no cú đứng 1 góc hoài......
    nhà em chang có cái gì chụp hết có là em đưa nó lên gòi hix

buồn quá mấy bác ơi ...Vũng tàu chẳng ai bán cá mái thật sự buồn ơi là buồn hix hix

6. thanhtu1909

thanhtu1909 New Member

Thích đã nhận:
    0
    thành vinh nè, tui cũng o vũng tàu , nếu bạn ko kiếm ra cá mái thì đến nhà tui, tui sẽ cho một vài con, nhung cá mái của tui thuộc dòng cá phướn,neu ban thich thi goi vào 592789