mấy bác ơi cho em hỏi...............

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi danghoang, 3/4/10.

1. danghoang

danghoang Member

Thích đã nhận:
    1
    TÌNH HÌNH EM VỪA ĐƯỢC ÔNG HÀNG XÓM ĐI BẪY VỀ CHO 1 CON BẠC MÁ NHƯNG EM KO BIK NÓ LÀ TRỐNG HAY MÁI.MÀ HIỆN JO Ở NHÀ EM ĐANG CÓ 1 CON MUN ,MỖI LẦN ĐƯA LỒNG HAI CON LẠI GẦN THÌ THẤY HAI CON XÙ LÔNG LÊN VÀ RÊN TRONG CỔ HỌNG NHƯ VÂYJ LÀ SAO HẢ CÁC BÁC.................MẤY BÁC CHO EM Ý KIẾN NHÉ
    CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC NHÉ...............:D:D:D:D:D:D

Hiền cô nương thích bài này.
  2. ngonhattrinh

ngonhattrinh Member

Thích đã nhận:
    51
    con này là chim đực rồi nó đang gạ con kia đánh nhau đó. Trước mình nuôi 2 con cũng vậy. Chucs mừng nhé!

Hiền cô nương and danghoang like this.
  3. danghoang

danghoang Member

Thích đã nhận:
    1
    hehehe vậy hả bác (.hjhj mưng wa thế la chuân bị có thể xem khướu đấu với nhau rồi ).THANK BÁC NHA.................

4. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Với chim Khướu, đưa lại gần con khác và có biểu hiện xù lông, gật nhẹ đầu, giăng nhẹ cánh hoặc rung nhẹ cánh....là hiện tường kè chim. Nhìn vậy chứ vẫn chưa dám khẳng định em nó là chim trống đâu. Chỉ chờ khi nào em nó ra giọng mới dám khẳng định.
    Sáng sớm treo chim ra vườn, làm khoảng ngày thứ 2 là em nó ra giọng liền, bởi vì Khướu thích buổi sáng và khá mau miệng, nó thường hót vào thời điểm trời sáng sớm.

mrson, lethanhdong and con_chim_non like this.
  5. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    hì khướu mau mồm lắm, có lẽ là mau nhất trong các loại chim mà mình thấy. bạn cứ treo em đầu nhà em cuối nhà là đảm bảo biết ngay mà. Chỉ sợ cả mấy nhà hàng xóm cũng ko chịu nổi nhiệt của 2 em đó thôi.

Hiền cô nương thích bài này.
  6. danghoang

danghoang Member

Thích đã nhận:
    1
    hjhhj hôm nay (sau khi ap dung chỉ bảo cua cấc bác ) thì sang sớm ay con bạc má dã hót mặc dù giong chưa đuọc dài nhưng em có thể khẳngng định nó là ĐỰC 100% hehehehehe mừng đẽ sợ luôn haaaaa.em cảm ơn mấy bác nhé....................

7. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Vậy là vui rồi! Cố chăm sóc cho em nó kĩ nhé!
    2 ngày cho tắm 1 lần, tắm thường xuyên và hay cho ăn mồi thì chim sẽ sớm dạn người thôi!

8. dang sen

dang sen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    .
    Trước hết chúc mừng bạn nhé! Nói nhỏ nghe: " đáng lẽ bạn phải hỏi người đi đánh bẩy cho là ...mái hay trống chứ " .....Hầu hết khi kè gần nhau thì khướu mái hay trống đều gừ ghè nhau và rung nhẹ cánh....nếu khướu trống thì kèm giọng...tạm gọi là " ngức ngức..."....hehe. chào !

9. danghoang

danghoang Member

Thích đã nhận:
    1
    hgjhjhjh ông hàng xóm em mà bik nó là trống hay mái là em chết liền . Ổng toàn đi bẩy chim về nhậu thôi ko hiểu sao hôm đó em này bay vào ổng ko nuôi thế là cho em. quả thực từ trcs giờ em toàn chơi cá thôi ,đọ nửa nă lại đây mới bắt đầu chơi chim nên kinh nghiêm còn ít lắm hjhjhhjhjhjhjhjh