Mấy bác ơi kíu em với :(

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi gaizka, 12/10/06.

1. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    -- Hix hix cá em no bị như thế này đây nè, giờ làm sao hả mí bác ơi, em cho muối vừa đủ thôi à ( hồ em 1mx0.4 - khoãng 3 mắm tay người lớn muối hột) PH thì lúc nào cũng từ 7.5 đến 8.0 hết. Hình của em nó đây, mới đc có 2,5 ngón tay thui à ~X(
    Mấy bác giúp em với nha, thanks :crying:

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hic.....trong trường hợp của bác e nghĩ chắc do muối nhìu wá đấy!!!!!!!!!Cũng có thể do nguồn nước!!!!!!Bác thử thay nước như thế nào???????

3. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Sao trong bể lại thấy nhiều cá nuôi chung ( Không ít hơn 3 con ) , vậy có phải đó là nguyên nhân ? :confused:

4. TienNinh

TienNinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    --- Trong hồ chỉ có 2 con thôi mấy bác à,1 con kamfamalau và 1 con cá nhỏ cho nó dợt thui á,vì chụp không chuyên nghiệp nên thấy cái hình phản chiếu lại thôi ^^! . Còn về số lượng muối thì hồ size như trên em thấy bỏ như thế không phải là nhiều, chắc có lẽ do nguồn nước,nhưng nuôi = nước máy cũng bị hả mí bác ? có thuốc nào chữa hết bệnh như trên ko?

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    K biết nó dợt con kia hay con kia dợt nó nữa.....? Cái này thêm tí muối rồi để vài ngày tự nó lành thôi....Cá mình do chuyển hồ , cắn nhau cũng bị mà có dùng thuốc gì đâu...Cũng lành như thường

6. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hic, cái này kô phải cắn nhau bị, tự nhiên em đang nuôi yên lành cái nó bị te tua đuôi hà, con cá em bỏ vào hồ nuôi chung cho nó rượt chơi nó nhỏ hơn 2 lần nên kô thể tấn công con kamfamalau của em được. Em sợ nó bị thối vây quá. hic ở ngoài nó đẹp lắm mè seo lên hình xấu wóe, kô nhận ra luôn, mốt nó hết em pót cho mấy bác xem.

7. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    côi chừng cá bác bị nhát đó. khi nó nhát nó chạy tùm lum rồi va đập vào thành hồ,đá sổi, ...các vật nhọn. làm cho cá vây đuôi bị gách.
    - đường làm cho cá nhát nửa. nếu còn nhát nửa là nguy hiểm lắm đó.
    - các vây bị gách đó. 1-2 tuần sau nó mới lành lại.

8. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ặc, pác cho nước máy xả trực tiếp ra để nuôi cá à ???
    nếu đúng vậy pác nên thay ngay nước cho cá đi và thay vào đó là nước đã để ngâm khoảng 2 đến 3 ngày.
    chúc cá pác mau lành

9. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    bác thay nước bỏ muối hơi mặn một tí, cắt bỏ phần đuôi tèle đó đi sau đó thoa một ít muối bọt lên chổ cắt khoản 15" bỏ cá vào hồ trở lại. vài ngày sau sẽ mọc đuôi mới thôi. chúc cá bác khỏi bệnh

10. hitman

hitman Member

Thích đã nhận:
    0
    Trích "bác thay nước bỏ muối hơi mặn một tí, cắt bỏ phần đuôi tèle đó đi sau đó thoa một ít muối bọt lên chổ cắt khoản 15" bỏ cá vào hồ trở lại. vài ngày sau sẽ mọc đuôi mới thôi. chúc cá bác khỏi bệnh"
    Bác này bậy quá?