Mấy bác xem giúp

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Dungmvp, 17/5/06.

1. Dungmvp

Dungmvp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mua con này lúc còn là cá bột bằng ngón tay cái, nuôi đã 5 tháng mà nó lớn được chừng này, 1 con khác chung bầy của nó cũng không lớn nỗi, lúc mua thì chủ tiệm nói là Super Red mà đến giờ này thì thấy đúng là Super Black, mấy bác xem giúp có nên nuôi nữa không, hoặc cho em vài lời khuyên làm sao cho nó lớn đây, ăn cũng được lắm mà sao tịt thế không biết. Thân

Hình nó đây:

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con cá này tương lai mù mịt rồi em ơi, phóng sanh nó đi, nuôi thêm tốn mồi, đừng tiếc nhá

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mình nhìn chú cá này thấy sao người nó mầu vàng vậy bạn? Hay cá giống mới? Cá với mú gì mà chưa dán đã vàng rồi. Tớ xin góp 5 lít bia.
    Cái tội con này là:
    Không mầu.:mad:
    Không đầu.:mad:
    Đời cũ.:mad:
    không nhớn.:mad:
    => Dán=P~ =P~ =P~

4. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đồng ý với cách nói với bác DUONG NGUYEN đấy mình hồi đó cũng có con ở giữa thì vàng trên lưng và dưới bụng thì d0ỏ mìn cũng nghĩ kệ nuôi đại để nó thay đổi,mình tưởng đâu là nó sợ(người bạn cho) ai nhè nuôi 3 tháng trời chả thấy thay đổi gì hết tốn tiền mình cho nó ăn mình đã thả nó rồi.bây giời thả còn kịp đó.

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cả 2 con chung bầy mà đều như thế hết thì xem như bạn đã trả xong học phí cho thú chơi HLH. Không có đặc điểm gì để xếp chúng vào hàng cá kiểng được, bạn nên "chấm dứt quan hệ" với chúng đi!!! và tìm 1 em khác nuôi. Các anh em trong 4 Rum này có nhiều cá đẹp và giá cả phải chăng.

6. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn vào cũng biết thua rồi đó bạn ơi, kiếm con khác đi và đừng buồn nhé

7. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    Cá rô phi đó, đem chiên xù đi bạn ơi!..!..! Nói chơi chứ, bạn nên tìm em khác về chơi.

8. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Ối giời các bác ơi,góp ý như thế là "nhiệt tình" lắm rùi,đừng làm nhục chí chiến hửu nhá,ko sao Dungmvp ơi,thua keo này ta bày keo khác vậy,khi nào còn "keo" thì ta cứ còn "bày",hehe...

9. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhìn là ko thấy tương lai gì hết đó bạn . Bỏ đi , đây là lời khuyên chân thành chứ ko phải chơi sỏ bạn đâu nha . Đừng giận đó .

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nuôi cá bột là thế đó, bạn mua cá từ 1.2-2 ngón thì mới bít đc. Mình cũng từng bị 1 con nè, mà ko tới nỗi như con này nhìn cũng kha khá. Còn con nay theo mình đem cho đi thua rùi.

11. Dungmvp

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã góp thêm sức mạnh cho mình, thật ra cũng muốn phóng sinh 2 con lâu rồi, để hồ nuôi cá khác sướng hơn, nhưng vì mình thương nó vì nuôi từ lúc nhỏ nên cứ hy vọng mãi, bây giờ thì yên tâm cho mấy con lớn rượt chơi, Thân.

12. DuyQuang

DuyQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đừng làm vậy.Tội nó bạn ơi,nó xấu ko có tội gì hãy phóng sinh đi.Lở nó bị cắn sinh bệnh lây cả bày đấy

13. legalos

legalos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    ban oi đừng buồn nha để lại đi bữa nào mình wa mua bạc hà me làm lẩu chua ăn nha cho nó hóa kiếp khác đẹp hơn chứ để nó buồn vì sấu chết cũng vậy à

14. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tội nó lắm bạn ơi hồi trrước mình cũng làm như bạn,mình thấy con cá nhỏ của mình thật tội,mình cá thì đen thui cứ chốn ở máy lọc ko chịu thò đầu ra,đói cũng ko dám ra ăn sợ con lớn xơi nên nó cứ ăn mấy con thừa của con lớn bỏ thôi nhìn tội lắm.Bây giờ nó chết rủi nghĩ lại thiệt tội.Đừng nên làm vậy nghen

15. Dungmvp

Thích đã nhận:
    0
    Mình nói vậy thôi chứ ai mà nỡ làm như vậy, tại nghe mấy cao thủ nói là cho mấy con kia rượt thì nó sẽ sung hơn, chứ mình nuôi cá thấy bất cứ con nào bị trầy miếng vẩy thì buồn mấy ngày. Mình đã cho chú tài xế của Ba mình nuôi rồi, ổng cũng thích nuôi cá La Hán lắm, ổng sẽ thay thế mình chăm sóc nó, còn mình vẫn cố gắng chăm sóc mấy con cá bột mới về. Thân

16. MINHHY

MINHHY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Trời ơi sao mấy bác o có lương tâm. người ta mua con cá tốn tiền mà xúi đem vứt hay chiên xù. Ít ra phải nói là thôi đem cho con khác nó dí để lên đầu thì còn có tác dụng chứ.

17. quysu88

quysu88 Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là 1 trong những con mà đẹp nhất mà mình từng dc thấy

18. robin

robin Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ban cho mình đi để mình phóng sinh giùm bạn cho được ko để bạn đỡ mang tội

19. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    nếu chưa cho ai thì giao cho mình nuôi thử nhé.Cá màu vàng lạ đời quá. hehehe