Mấy chú gà còn lại nhà mình !!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi vphuc, 8/3/12.

1. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    Sau nhiều năm nuôi gà tuy còn đam mê nhưng thời gian chăm sóc không có nên giờ chỉ còn vài con gọi là nuôi cho đỡ buồn, mấy con này mình rất thương vì hoàn toàn là nhà đổ ra. Tính tới lứa gà sau cùng cũng đã 5 thế hệ.
    Đầu tiên là em trống nhạn, giờ thay lông tè le nhìn như con ma, em nó nay được 13 tháng gà.
    hình lúc chưa thay lông:
    Kế đến là con khét sữa con của con nhạn trên (đời thứ 4), em này nhỏ con tính đến nay gần 8 tháng mà nặng có 550g. hic hic
    Cuối cùng là lứa gà sau cùng mình còn đổ, lứa này đăc biệt có em mái siêu mini nặng chỉ có 250g, mới 4 tháng nhưng đã đẻ rùi, khiếp đảm...nhìn nó có tí tẹo.
    Anh em xem đỡ bùn nha. Thanks

2. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    gà đẹp quá bác à, cố gắng chăm sóc chúng nó nhé. Con khét sữa nhìn chuẩn lắm

NgageQD and vphuc like this.
  3. lehoangtrung

lehoangtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    483
    gà đẹp lắm nbanj ơi, ráng chăm cho đuôi phát triển hơn nữa nha bạn.....

4. thongnguyennhat

thongnguyennhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Con khét lông hình zữ thiệt, nhưng mà xơ xác quá, mấy con kia cũng vậy, tóc tai quăn queo rối bù bạn, cố gắng chăm sóc chúng nhiều hơn, vậy uổng quá !!!

5. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    Cám ơn bạn, tại không có thời gian tắm rửa, tắm nắng nên lông đứa nào đứa đó nó quéo như lò xo, sẽ cố gắng chăm sóc tụi nó khá hơn trong thời gian tới.

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

em nó không chuẩn lắm đâu bạn, do có thời gian bị mái ăn lông nên mã hai bên nhìn thưa và không dài lắm, hy vọng thay lông sẽ khá hơn....cám ơn bạn