Máy CO2 sử dụng điện

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi Dicky, 19/7/07.

1. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới ghế tiệm bán cá ở gần nhà thấy trong hồ TS của chủ tiệm có xài máy CO2 sử dụng điện màu đen kích thước khoảng 10*20 dày khoảng 2-3 phân gì đó,có thể chỉnh được 10 mức nhanh chậm,giá khoảng 400k mấy,nghe chủ tiệm nói cũng có nhiều người mua sử dụng rồi,kg biết có ai đã xài loại này chưa?

2. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Vụ này mới nghen. chắc máy phải dùng vật liệu gì đó để tạo C02 nhỉ, mà giá 400k mua bình có thể hay hơn không nhỉ!

3. Do_Zung

Do_Zung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    bạn ơi 400k thì bằng cả bộ co2 nhà mình rồi ko dùng van điện.bạn mua 1 cái van đã 400k thì có đắt quá ko?theo ý kiến chủ quan của mình thì ko nên.

4. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy xài cái này cũng tiện nhỏ gọn không cần dùng bình CO2 chiếm diện tích mà còn có nguy cơ rò rỉ khí nữa chứ,mình có xài 1 bình CO2 4kg lâu lâu chỉnh khí cũng nghe mùi khí CO2 bay ra.nghe chủ tiệm nói cái máy này xài bằng than gì đó để tạo khí CO2 1 năm mới thay than lận.Cho hỏi có ai đã xài cái này chưa xài tốt hơn bình CO2 kg?Ai đã xài rồi cho mình biết đi mình tính làm 1 cái cho hồ mới đang chuẩn bị làm.

5. phantuanlinh

phantuanlinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Em nhớ không lầm thì cục than của cái máy này giá của nó gần bằng cái máy đó các bác ơi.:laughing: . Cứ xài bình Co2 là khỏe nhất.

6. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu mà một năm mới phải thay nguyên liệu một lần thì cũng ok nhưng mà bạn hỏi thêm người ta coi mua nguyên liệu có khó ko và dùng ở mức nào thì dc 1 năm ( ý là tốc độ ấy ). Nếu có cơ hội thì đưa hình lên cho anh em xem cái nha.
    Còn vấn đề xì khí thì có gì mà khó, mua vài cuộn băng keo non và vài hộp keo là ok thôi chứ có gì đâu. Bạn chỉnh van mỗi lần mở là do bạn dùng có 1 van chứ bạn dùng hai van thì đâu có cực như vậy ( một van đóng mở, một van điều áp là ok thui.

7. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng xài 2 van mà,1 van chính ở bình và 1 nhỏ dùng để điều chỉnh khí nhưng mà khi mở van chính nhiều quá đôi khi cũng nghe mùi khí CO2 bay ra.Babymoth nói tối ghé nhà mình xem thử bình CO2 mà chờ hoài kg thấy.

8. phantuanlinh

phantuanlinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Nếu mở van chính nhiều, van nhỏ hiện đang khóa mà nghe mùi Co2 thì bạn xem lại đi, có thể bị xì rồi đó. Bạn khóa van nhỏ lại, mở van chính rồi nhúng vào nước xem nó bị xì ở đâu rồi khắc phục nhá.

9. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    theo mình biất thì Bác Codai đã sử dụng ròi đó. hehehe......

10. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin lỗi tối wa bận đột xuất không ghé dc. Để tối nay nha ở nhà chờ mình nhé, Vo cùng xin lỗi vì hôm wa cho leo cây hi hi .....
    Mà cái máy ông hỏi chỗ nào thế để khi nào tôi đi xem thử.

11. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở tiệm cá Bình đó tối rãnh ghế nhà rồi đi xem luôn.

12. SevenUp

SevenUp Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình địa chỉ nha, mình đến đó tham khảo thử. mà cái máy đó hiệu gì vậy?

13. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ở SG thì ra Cao Quý hay đường Nguyễn Thông hỏi thử.Máy của TQ giá khoảng 400 mấy.

14. Dicky

Dicky Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao rồi Sevenup có tìm được chỗ bán chưa?Máy đó nghe nói nhiều nhiều người cũng xài rồi đó.

15. SAUCAI

SAUCAI Member

Thích đã nhận:
    0
    thân chào các bạn.saucai cũng đã sài loại máy này rồi,thật thì nó rất tiện dụng nhỏ gọn dễ điều chỉnh lại đẹp mắt nhưng nó có cái khuyết điễm là rất dễ bị hư mặt điện bên trong ,còn than thì sử dụng liên tục được hơn một năm tùy theo mức độ mình chĩnh ,nếu hết than bạn có thể mua ở APT có bán cả máy .tốt nhất là bạn sử dụng bình Co2 , vì máy của mình đã ngỏm rồi....thân

16. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình cũng thấy máy này trên Cao Quý,giá là 420k,hiệu Jebo,có bán kèm than để thay khi sử dụng hết..nhưng mà nhìn nó thấy coi bộ ko bền..và cái khổ nữa là ko chia ra nhìu hồ được...nên sau khi suy nghĩ vẫn chọn mua bình 1,5kg van inox 390k...
    Đa số khi hỏi ko ai khuyên dùng máy Co2 cả,có cái xài bình Co2 thấy nó ghê ghê..mỗi lần chỉnh là run run