Mấy con cùng họ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tuandr, 4/3/12.

1. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    cũng tại ham hố mới ra cớ sự vầy.cho thỏa mãn cái sự sung sướng của cavang SG, cứ nói là sao có mà ko cho e xem, đây ku ! vừa ý chưa
    cái vụ này là cái trả phí ngu trc khi là member của avb, nay còn lại 3, ăn,ị như trâu
    còn đây mấy e của mùa cũ,hy vong tràn trề vào mùa này
    thằng chồng
    con vợ nó
    còn đây, nhìn kỷ nhe L, nó nè

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:53 PM ----------

L thấy lông đuôi chính của nó ko?nâu nhưng dần chuyển sang trắng
    và mấy e swinhoe's pheasant này là giống đặc hữu của Đài Loan, hy vọng ko bị mấy a kiểm lâm vn phàn nàn

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:57 PM ----------

chỉ có mấy e đó coi khá thôi L ơi. mấy e còn lại biết rồi á, khi nào xong lông, nhìn khá hơn tý lên sau nhá, giờ còn xấu lắm .ko post
    còn mấy cái avairy, nhìn mắc ói, vì ko đúng bản vẽ. ko post
    hẹn khi nào mấy e còn lại nhe

Last edited: 5/3/12
  2. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    3 con công hôm nay lớn ghê ha anh thấy bây giờ nó cũng đẹp đó chứ bộ.Cặp Silver anh thúc coi năm nay nó đẻ nổi không .Cặp Swinhoe thì nhìn cũng chẳng rõ lắm nhưng mới vài tháng mà khác quá ha anh.Mấy con này thì không sợ kiểm lâm nhưng anh coi chừng ăn trộm nghen nó mà thấy ra màu đẹp rồi thì coi chừng nó ghé nhà anh ghé xin một cặp về nuôi chơi là khóc tiếng Mán luôn đó :laughing::laughing: Cố kiếm cho anh con Lady mái nhưng chưa ai có con thuần chủng nên chưa đặt mua được.Hôm nay mang con hồng tía mái về luôn hả anh ???????

toidamme and tuandr like this.
  3. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    gà lôi trắng đẹp quá bạn ơi. mình có một con trống vừa mới up lên diễn đàn hỏi cavang_SG thuộc loại giống nào thì tối hôm qua die rồi, ngồi buồn cả ngày, không biết em nó ra đi vì bệnh gì mà cứ thở hả miệng. cặp gà bạn nuôi lâu chưa? có ai có đủ cặp trống mái giới thiệu để lại cho mình với, chân thành cảm ơn.

toidamme and tuandr like this.
  4. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    @cavang SG:nhưng nó vẫn là công ấn, ko tệ,hy vọng vào con silver, thấy con trống múa dữ lắm. swinhoe do đứng trong nhà nên nhìn ko rõ lắm chứ ở ngoài nắng nhìn ok hơn.con mái fireback vẫn còn ở sg.cái vụ lady amherst thì ko gấp
    @Chí Tình:cám ơn bạn! .cặp silver pheasant đó mình nuôi hơn 2 năm rồi, lúc đó mình mua từ con non 3th từ farm ra chứ ko phải từ rừng, nên chúng rất thích nghi ở avairy. mình ko quen ai bán đủ cặp hết, sorry!, mà thấy nhiều ng rao trên mạng lắm mà, ở QT bạn có thể ll với mấy ng rao bán phía bắc cho dễ ship!. chúc bạn tìm đc chim!

Chí Tình thích bài này.
  5. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    hê L, một tin mừng mà a cũng ko ngờ là vợ chồng nhà silver pheasant đã cho ra đời lứa trứng đầu tiên, trứng rất to, a cũng chưa thấy đc, chỉ nghe mẹ gọi điện báo, a nhờ vã ông a chụp giúp cái ảnh rồi gmail cho, lứa đầu tiên ko biết nên cơm cháo gì ko nữa, sẵn có con mái rừng lai cũng gần ấp nên nhờ vú hộ, e này thì nuôi con đc lắm, hy vọng vú good,có điều ko biết có cồ ko nữa hehe................ thôi thì cứ hy vọng hén

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:07 PM ----------

đây L a nhận từ gmail của ô anh, kq của hơn 2 năm

hình hơi xấu từ ng ko chuyên, và chụp bằng máy cùi bắp

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:19 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:21 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:23 PM ----------

hình gì mà xấu chịu ko nổi luôn, nhưng kệ, có còn hơn ko.......................................

6. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    cảm ơn tuandr nhé, chúc mừng bạn đã có kết quả, cố gắng nhân giống thành công để anh em học hỏi kinh nghiệm.

tuandr thích bài này.
  7. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Chúc mừng thành quả đầu tiên của anh.Khi mà anh thấy con trỉ con nở ra thì anh sẽ thấy vui hơn nữa.Anh lấy trứng bỏ vào chỗ mát để cho bao giờ trứng nở nhiều rồi ấp một lần ,chứ đẻ trứng nào ấp trứng đó ,chim con nở ra không đều.Anh lấy cái trứng nào giống trứng trĩ (Bằng kích cỡ trứng gà tre chẳng hạn) bỏ vào tổ để kích thích cho con trĩ mái đẻ tiếp ,chứ nó không thấy trứng coi chừng nó bỏ đẻ luôn đó anh.Nhớ bỏ thêm vỏ trứng vào chuồng để bổ xung thêm vôi và canxi cho trĩ cha mẹ nữa.

---------- Post added 06-03-2012 at 12:10 AM ---------- Previous post was 05-03-2012 at 11:59 PM ----------

Con mái trĩ đỏ 7 màu anh T đưa em nuôi dùm nãy về thấy cũng đẻ được một trứng rồi nè anh.
    Con hông tía hôm qua chụp ,nay anh thấy đẹp trai hơn chưa ?

Last edited: 6/3/12
  8. melong

melong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    bác nuôi loại này à . ngoài bắc ít người nuôi mấy em này

9. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    @cavangSG:nó ko chịu đẻ ổ L ơi, đẻ chổ gốc cây trong avairy mặc dù có lót tổ.còn calcium thì có bổ sung trong khẩu phần ăn rồi nên ko lo, bỏ vỏ trứng cho ăn là tập cho nó thói quen xấu ,có thể ăn trứng của chính nó đẻ ra. vụ con trĩ vàng của a T vui á, vậy nó đâu có bệnh đâu? nhưng trứng đó chỉ để luộc ăn á?. con fireback này khá rùi nhưng nhìn cụt ngũn vui quá á? chụp kiểu gì mà ko còn cọng lông đuôi!
    @melong:ngoài bắc nhiều ng nuôi lắm chứ bác,vườn chim việt của a Giáp này, của a Quitmit này, đó là những ng em biết, còn rất nhiều ng nữa mà e chưa biết. silver pheasant ngoài bắc còn đẹp hơn trong nam nhiều, lông trắng hơn và đuôi dài hơn

10. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Vậy chắc anh làm tổ cho nó đẻ trể quá nên nó chưa quen.Con Siamese Fireback của em chắc cần một thời gian dài nữa mới đẹp được .Anh T bây giờ đưa em nuôi tới 3 con trĩ lận con nào cũng có vấn đề hết trơn đó chứ không phải chỉ 1 con.

11. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Hôm nay được thêm quả trứng nào nữa không anh T ơi ??

12. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    a cũng ko gọi hỏi nữa L ơi!,do bận nhiều patient quá, định trưa chạy qua e coi mấy con của a T mà chưa qua đc nữa, mà nó bị gì vậy L? nặng lắm ko vậy? nghe đồn marek hả?mà có đúng ko vậy? sao nó vẫn đẻ đc mà, nếu trưa mai ko bận a chạy wa coi thử, mà cẩn thận, kẻo lây cả con fireback

13. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Có con thì nghi bị Marek có con thì bị dịch tả tùm lum bệnh hết anh ơi giờ nhìn 3 con đó thấy tội nghiệp .Nó đẻ 1 trứng rồi ngưng luôn anh .Mai qua em coi đễ nhìn rõ triệu chứng bệnh sau này biết mà phòng tránh.

tuandr thích bài này.
  14. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    UH mai wa
    coi nè L
    e phò mã đẹp zai

cái vụ này cũng vui
    nhưng quá nhát

đâu có chịu đứng yên đâu
    [IMG]https://lh6.googleusercontent.com/-DxWkBJnxzFg/T1dqTjGHI1I/AAAAAAAAAGo/JcQeq6fNkgo/s604/030412160841.jpg
    đuôi thì ngắn ngũn như chim cút á, biết sao đc, bay từ Utah về mà thùng ship thì nhỏ,chịu!

Last edited: 8/3/12
  15. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Co hồng tía nay nhìn đúng đẹp ha anh T còn con Lady hôm nay lớn quá trời rồi trổ màu nhiều quá trời đất đúng là con nào vào tay anh cũng đẹp hết trơn

---------- Post added at 02:12 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Giờ nghĩ lại con mái Lady em vẫn còn thấy tức ghê đó anh

16. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    ko phải nhờ vào tay a đâu L ơi ! có điều đã nuôi nhốt thì avairy càng rộng càng tốt, cái thứ 2 quan trọng là vệ sinh tốt, thức ăn đầy đủ, đa dạng, cái còn lại phụ thuộc vào con giống,đã giống chuẩn thì đến tuổi ra màu thì ra thôi, ăn uống lành mạnh,sống trong môi trường sạch sẽ, chim khỏe thì sẽ đẹp thôi... hehe............bùm

ca_vangSG thích bài này.
  17. gatrerung

gatrerung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Cavang trốn đâu mất tiêu mà gọi hoài kg được vậy?mấy hôm rảnh rủ uống cafe chơi nhưng kg liên lạc được...mấy con gà lôi vằn của anh trên BL chết hết uổng quá ha L...ráng tìm giúp con mái nha...heheh vì con trống giờ trổ mã đẹp rồi..

18. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Hồi chiều xài cái sim km nên chắc T không gọi được hả có gì qua tuần hẹn mấy anh em uống cà phê luôn 1 thể. 2 con gà lai hôm bữa mang về Bến Tre đẻ ra được mấy con gà con rồi đó T.

Last edited: 10/3/12
  19. tuandr

Thích đã nhận:
    1,284
    chiều gọi cf cũng ko đc, lúc sáng đã gửi message rùi cũng ko thấy reply. SBD cũng ko đi đc,duchatinh,bị cái gì kep cứng ko buông ra đc

20. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Thôi qua tuần đi anh ngày mai chạy thêm một sô cuối để kiếm lúa đã.Để em hẹn với mấy anh cũng nuôi gà rồi gặp mặt đông đủ cho xôm tụ nghen.