Mấy Con Gà Lai Chết Cười Của AKay

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi AKAY_QNINH, 24/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Em cũng có mấy con gà lai gọi là tạp phí lù,Chúng thấy đồng loại được lên báo nên chúng ghen tỵ quá trời.Chiều lòng chúng nó,Em úp lên vậy.
    1,Em số 1 là Triệu Việt Vương(Việt Vương Câu Tiẽn)Mua với Bác Q(Hn),Thành tích 3 Bổi:
    2,Em số 2 Để tri ân người gửi tặng và cũng là hi vọng trở thành chủ lực năm nay nên Em đặt tên là Bắc Bình Vương-Quang Trung(Nguyễn Huệ)
    3,Em số 3:Gà tre-Tên nó là Lao Ái,Em lấy dây dài khoảng 10cm buộc 2 chân nó lại gần nhau,khoảng cách giữa 2 chân là 5cm...nó vẫn đi lại kiếm ăn bình thường nhưng làm cho nó không chạy được,không đánh nhau được cũng không đạp mái được.Nó ức chế kêu la cả ngày:
    4,Em này không biết gà lai gì,Mua với Bác Q(Hn)Tên em nó là Nam Phương Hoàng Hậu,em này đang tuổi thanh xuân,chân xanh chì và cao tận nách,ngực nở eo thon,phao câu nảy nở...chắc mắn đẻ lắm đây.Dung nhan em nó:
    5;Gà tre,Em tên là Dương Quý Phi.Cũng đang độ tuổi cặp kê.Là con của Lao Ái và gà mái tre:
    6;Gà tre,con của Lao Ái và gà mái tre.Em nó tên là Điêu Thuyền:
    7;Gà tre,Em nó tên là Tây Thi.Con gái của Lao Ái và gà mái tre:
    8;Cuối cùng là thành viên nhỏ tuổi nhất-hậu duệ của Việt Vương Câu Tiễn và mái tre chân vàng.Cả bầy chẳng được con nào chân đen mới đau.Bầy này nuôi khoảng 3 tháng nữa tặng ae.Nơi nhận phải dọc quốc lộ 18c hoặc bến xe Lương Yên:
    9;Lưới làm chuồng:
    10;Lưới Bẫy Gà Rừng,mua từ năm chưa dùng đến:
    Lao Ái chỉ giữ vai trò cho gà mồi đá thôi,Nó không đá được cái nào vì chân bị buộc lại rồi
    Gà với qué thất vọng quá,Năm nay bổ xung lực lượng mới được.Chúc ae vui vẻ.

Last edited: 25/8/13
  2. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Cái tay cầm chú gà Việt Vương Câu Tiễn bị chai sạn nhiều vì hay gõ đầu trẻ con...

3. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Em không thấy hình ảnh anh ơi đang nóng lòng xem mấy em nó đây mà anh thấy địa chỉ của em trưa hehe đang ngóng tin từ anh đây hehe

4. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    lưới cước liệu có bắt được gà không bác. mảnh thế sợ không chịu nổi. Triệu Việt Vương có cái đầu như đầu thổ dân. nhìn cũng đc. bác cho ae đoạn clip em nó gáy đi

5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @hai_hb:Bây giờ Em đang đi làm xa nhà,mà con gà đó đang để ở nhà Bác ạ.
    @tuantuyenquang:Anh đang đi làm xa nhà,ở đây không có xe cộ để gửi đâu Em ạ.Giò anh xấu quá nên kỉ niệm Em thì Anh ngại lắm,Anh sẽ mua một bộ tặng Em.Anh liên lạc xin địa chỉ Chú minhhai_kh rồi,thứ 3 Anh làm về là Anh chuyển tiền cho Chú minhhai_kh luôn.

6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    chà chà , lực lượng cuả AKAY năm nay có vẻ hoành tá tràng quá , huy động đủ cả ông lẫn bà , bố ,mẹ và cả trẻ con thế kia thi mùa gà năm nay chắc chắn là nhiều anh chị em bỏ rừng xuống phố nhập khẩu vào nhà AKAY rồi . Đàn gà con đó không có con nào chân đen à AKAy , bố chân đen sao con ra lại chân vàng nhỉ , chắc bầy gà này của ông giống mẹ nó hết rồi không có thằng nào , đứa nào theo gen bố . tôi đăng kí 1 con trống nhé AKAy , hiện giờ bầy gà này được bao nhiêu ngày rồi AKAY ? ah đống lưới đó chỉ mang đi bẫy chim chào mào , họa mi ...chim rừng là ok thôi AKAY chứ bẫy gà rừng xem ra không ổn , dính gà trống nó rãy là rách liền đó. nao cho tôi mượn về đi bẫy chào mào nhé heeeeeeeee.

AKAY_QNINH thích bài này.
  7. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @nam_hb:Tấm lưới này Em mua từ trước tết năm ngoái cũng chưa dùng bao giờ.Khi giăng lưới bắt gà rừng thì lợi dụng địa hình mà giăng,tránh giăng lưới ở nơi phía trước và sau lưới có nền trời xanh,sáng.Bác giăng lưới hơi trùng thì gày càng giãy thì càng rỗi thôi,Mình núp không xa mấy sao gà thoát được...
    @babaqn:Có thời gian ông cứ lên lấy lưới,bầy gà con thì Tôi để lại ông 2 con rồi đây.

8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đàn gà con đó hiện được mấy ngày tuổi rồi AKAy , có mấy trống mấy mái vậy tôi nhìn hình không rõ lắm.............1

9. tuantuyenquang

Thích đã nhận:
    94
    Ấy chết anh akay ơi em là em thích bộ gjò anh làm ấy chứ xấu hay đẹp cốt ở tấm lòng thôi anh tình cảm đâu fảj bỏ tiền mua được đâu em đặt gạch bộ gjò anh tự làm nhé anh gửj qua bưu điện nhanh lắm anh ạ

AKAY_QNINH and babaqn like this.
  10. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @babaqn:Tôi không nhớ ngày nở,nhưng phải được hơn tháng rồi.

11. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Úp mấy bộ giò cùi bắp mến tặng tuantuyenquang:
    Chúc em cùng gia đình luôn mạnh khỏe,hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

12. hoanhhoach

hoanhhoach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    em mái có cặp chân xanh da cam đẹp quá.chúc sức khỏe để chăm những chú gà đẹp thân!

13. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Em nó mang tên Dương Quý Phi,một trong tứ đại mỹ nhân Trung Hoa.Người nay vẻ đẹp chim sa cá lặn,ị ra còn thơm Bác.Em phải đặt tên cho dễ quản lý khi lai tạo thôi.

minhquynhln thích bài này.
  14. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Có con laptop Sony Vaio nhân i3,chạy win8 tự nhiên mất vietkey.Ae ai biết chỉ giúp với.Chỉ vào góc phải màn hình,hiện lên phần cài đặt...hiện lên phần chọn ngôn ngữ.Phần này giờ chỉ hiển thị "keyboad",trước đây phần này cho lựa chọn này hiển thị 2 lựa chọn(Eng-Viet),nếu máy mất vietkey lên google tìm vietkey cho win 8,rồi tải và cài được không?Mong ae giúp đỡ.

15. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Nghe cũng hay hay nhưng e thấy có điêu thuyền sao kk thấy lữa bố đâu thớt hè hiiiiii thân

16. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn vào tìm chương trình vietkey và unintall , và tìm tải về và cài đặt lại , bạn dùng unikey cũng được đó .

17. tuantuyenquang

Thích đã nhận:
    94
    :devil::devil::devil:giò thế là ok rùi anh ơi em chỉ mong có thế

18. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @nam_hb:Cám ơn bạn hiền nhe,Mình rất sợ cài đặt lung tung dẫn đến xung đột hỏng máy.Mình ở miền núi nếu máy hỏng thì gửi về Hn sửa mất hàng tuần,mà lo nhất là bị luộc đồ.
    @cuongeuro:Chắc Bác hay tiêu euro nên goi la cuongeuro phải không.Gà tre em đặt tên theo dã sử Trung Quốc,Gr em đặt tên theo Vn.Em chỉ có 1 gà tre,nên vẫn đang tuyển Lữ Bố Bác ạ.Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:43 AM ----------

Tản mạn tí nhe:1 số sử gia cho rằng Lao Ái là cha đẻ Tần Thủy Hoàng(Mẹ TTH nhu cầu cao,nên tuyển mỹ nam,tránh mang tiếng nên Lao Ái chịu tiếng là hoạn quan),1 số sử gia lại cho là con Lã Bất Vi.Còn Lữ Bố là danh tướng thời Tam Quốc.Thôi mình không làm được Lữ Bố thì cố làm Lao Ái vậy.Hêhêhê
    Nhà Bác Trưởng Khu có con gà tre gáy y như giọng grr,gạ đổi 2 gà trống thiến mà Bác ý không chịu.Nếu tuyển được con đấy sẽ mang tên Lữ Bố.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:04 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:58 AM ----------

Anh gửi Em rồi,yên tâm nhe.Thôi Gấu đang ép giặt tã rồi,khổ ghê.Nhà có máy giặt nhưng phong tục dân tộc lại kiêng.Huhuu

cuongero thích bài này.
  19. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    gà qué đẹp quá Akey.mình thích con số 2. mình thon. đẹp chắc năm nay đánh được nhiều bổi lắm đây. khi nào đc em bổi xấu gái có thể chia lại cho mình được không? vì mình đang cầnn em bổi mái để lai tạo mùa năm nay. gà trống thì đã sẵn sàng rồi, chỉ thiếu mái bổi. mà bổi xấu xấu cũng được miễn là đầy đủ chức năng sinh sản. hì

20. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Nếu có Em ới phát là Bác qua lấy nha,Bác ở Lục Ngạn thì ngược về Chũ...qua Em cũng gần lắm.Sang 2014 xu thế chắc là chuộng mái rặt đây.

minhquynhln thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.