Mấy con LH của nttuan_bnd

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nttuan_bnd, 18/8/05.

1. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Cách nuôi LH của tui thời gian này có vấn đề nên máy em LH của tui phát triển không ổn :D.

Em trân châu này mầu mè nhạt nhòa, đều lên chậm :D

Em đại bàng xanh này thì thâm xì. Mặc dù ăn rất khỏe nhưng đầu đóm, mầu sắc chán qué. Các bác tư vấn cho tui với nhé.

Đây, hàng xóm láng giềng láng tỏi đây này. Trông thế này thôi chứ đối xử với nhau không ra gì đâu. :(.

Có lẽ hôm mang em này về nhà tui không xem ngày nên nuôi em này lận đận quá :D. Từ khi em này về nhà thì buổi đêm liên tục mất điện, nếu không phải hỏng biến thế thì chuột lại cắn dây. Mà mỗi lần mất điện thì đầu nó lại xịt đi một tẹo. Trộm vía, em SRS này lớn rất nhanh :D.

Các bác nhìn góc bên phải cái ảnh xem đó là cái gì? he he, ngón chân cái "đẹp rai" của tui đấy.

2. tranviethoai

tranviethoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chân của Tuấn có mùi gì mà hấp dẫn cá thế, nhìn nó ngửi đắm đuối chưa kìa, he hé :D
    Xin lỗi vì xì pam chút, con RS đẹp thật !

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Chắc tuanbnd's toe có mùi của thức ăn hạt hị hị

@tuanbnd: Dạo này mấy em xuống mã quá hay là tay nghề chụp ảnh có phần kém đi ??? Nhưng con SRS của ông đỏ thật đấy, con wasabi chạy theo ngửi khói. Có lẽ chỉ có thể đọ đầu với em này đc thôi.

P/S" mỏ của 2 con HLH kia sao giống mỏ chim thế nhờ.... hờ hờ

4. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Hahaha, ông Tuấn bờ nờ dờ dùng chân để dụ cá chụp hình à :p , con đại bàng dạo này chuối quá, đen xì, có thể nó bị ảnh hưởng bởi nước rồi bác ơi, con trân châu hình trên cùng thì Ok rồi, con SRS theo em thì cũng ổn đấy, bác nhớ là đừng thay nước, nếu có thay thì chỉ thay 1 ít thôi, bác mua con cá la hán bằng nhựa cho vào bể để nó cắn, nhìn vui mắt ra phết :lol:
    Con SRS của em vừa cho em 3 dấu rõ to trên cánh tay, vì sơ xuất trong lúc làm vệ sinh bể của nó. Các bác này, bị cá cắn hòai liệu em có bị bệnh CÁ Dại không? :p :)

5. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Bệnh dại ở cá thì không sợ lắm, chỉ sợ đầu úng thủy thôi. He he, ông DN mà lây cái bệnh này thì coi như "lúc nào cũng phải đội mũ bảo hiểm" :D. Chiều này về tui sẽ mua vài con cá LH nhựa. Con đại bàng lúc tui chụp hình này là nó cũng đang kha khá lên rùi đấy, cách đây khoảng 1 tháng thi nó y hệt con rô phi. Chán quá :(

6. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Trời!!! Lâu không gặp nhóc đại bàng nhà bác Tuấn bây giờ không nhận ra nữa,mà hình như con này càng ngày người nó càng ngắn thì phải đúng không bác Tuấn???Bác tẩm bổ nó nhiều quá không???Em thấy cá mà béo mầu sắc của nó cũng bị đen đi thì phải. Con châu thì em thấy đầu nó có vẻ xẹp đi,hôm nọ em sang nhà bác đầu nó cũng hoành tráng lắm cơ mà.Tình hình ntn chắc bác phải tập trung hơn nữa rồi.

7. calahan

calahan Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác có biết chỗ nào ở HN bán cá la hán con rẻ ko chỉ cho em với

8. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Hôm qua thấy con Đại bàng xanh mầu mè ngon ngon hơn một tẹo nên ba chân bốn cẳng chạy đi lấy máy ảnh chộp luôn. Hi vọng trong thời gian sắp tới nó cải thiện hơn. He he, vảy dưới bụng con này đã có biểu hiện lên mầu xanh.

Còn em SRS thì mầu đỏ và đầu cũng lên lên được một tẹo. Hy vọng trong vòng 1 tháng nữa mà không mất điện hôm nào thì tổng thể con này sẽ tiến bộ hơn nữa :D.

9. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Đầu đóm em này có tiến bộ chút xíu :(.

10. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Cá của bác Tuan_bnd dạo này trông oách nhỉ :D , do bác chụp không để đèn nên thấy màu mè không ra gì vậy thôi, giảm 40% màu sắc nhỉ ?? Hình mấy con sau này chụp có đèn thì ngon rồi.

@ Duongnguyen: bác không sợ bệnh cá dại à ;) ;) . Tớ cũng bị nó chơi một số phát đến phát rĩa chảy máu là tớ thôi không chơi kiểu dại đó nữa. Có điều khi thay nước tớ phải mang bao tay mới trị lại nó .... hì hì . Bây giờ nó quen rồi không xơi nữa.

11. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66

hé hé, em chẳng có dùng thêm đèn gì đâu :D. Em cắm cái ống kính khác vào máy ảnh đấy :D. Em đang nghĩ DN đang bị bệnh gì đó lây truyền qua đường thò tay vào bể. Đấy các bác xem, dạo này lười online kinh, chắc là tay đau nên không mó được chuột :D

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Sao tôi ghét cái con đại bàng xanh với con gì ở dưới cùng của ông thế cơ chứ ??? Xấu ỉn, trông như cá rô phi ấy!! Người tròn ung ủng, cái mỏ thì tru ra....

Thích mỗi em SRS thôi, dáng thế mới là dáng chứ!! Em wasabi bây giờ vẫn mặc áo đầm già Tu-rin hik hik

13. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Thế à? tôi lại thích nó lắm đấy. Hôm nào rảnh mời quá bộ tới nhà tui mà xem, giờ mầu mè ngon hơn nhiều rùi. Toàn thân phủ một một xanh, không có đỏ. Hé hé, nó mấy con đo đỏ rùi thì cũng phải có một em xanh toàn bộ cho nó hài hòa chứ :D.

14. Viet Anh

Viet Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Con SPS của bác đẹp thật đấy, thế mà bác không cho em chiêm ngưỡng nó trực tiếp. Chắc tương lai đầu nó to lắm nhỉ, hôm nào bác tư vấn cho em tậu 1 chú nhé.

15. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Hehe, ko biết cá nhà ai mà đẹp quá ta? Chỉ tội cái mỏ hơi bị nhọn. Còn mọi thứ thì OK. :p

16. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    hì hì, hai con cá của tui mỏ nhọn thật :D. Các bác nói vậy thành ra tui cùng nhìn càng thấy nhọn :angry: .
    Hy vọng là nó càng lớn thì thịt trên mặt nó đầy ra thì đỡ nhọn hơn :rolleyes:
    Bể bé nên em này đầu phát triển chậm quá.

Mầu sắc em này có tiến bộ hơn nhưng vẫn còn đen quá :angry:

Em này thì hay làm đỏm nhất trong số những LH của tui. Suốt ngày soi gương rùi múa may quay cuồng quên ăn quên ngủ :)

17. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác Tuấn chụp mấy tấm hình này so với tay nghề của bác là chất lượng hơi tồi đó nha(đề nghị căn chỉnh lại đôi chút) :p
    Con SRS nhà bác đúng là đầu dạo này có chút tiến bộ đó nhưng màu mè có lẽ hơi xuống so với lần trước thì phải.Còn 2 chú còn lại em thấy là ok rồi,Đại Bàng xanh thì màu đã sáng ra và màu xanh của nó rất phát triển.Cố gắng giữ chế độ như thế này em thấy ổn đó bác ạ.

18. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Không phải là tôi chụp hình tồi đi đâu. Tôi hạ chất lượng ảnh xuống để bà con load cho nó nhanh đấy :D. Mỗi ảnh chỉ 4M tôi hạ chỉ còn khoảng 24k thôi, chất lượng ảnh giảm đi còn 1/4. hì hì

19. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @nttuan_bnd: con SRS có vấn đề gì mà nó đen thế, màu không còn rực rỡ như lúc trước

20. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Có lẽ điều kiện nước và khí hậu ngoài bắc có vẻ không hợp với loài SRS này lắm các bác ạ. Hiện tại mấy con SRS mà tui biết có ở HN đều có vẻ không rực rỡ, mỡ màng như của các bác trong Sì Gòn. Sang tuần tôi sẽ chuyển bể cho con SRS này, hy vọng với bể lớn hơn nó sẽ khả quan hơn. Tôi vẫn thấy con SRS của tui còn sọc dưa, chán quá :(.