Mấy con Red của em bị sao vậy???

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi o_Lang_thang_o, 7/9/08.

1. o_Lang_thang_o

o_Lang_thang_o Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin các a/c giúp đỡ dùm, em có 1 bày Red khoảng 100 con đã lớn, size 7-8. Có cho đứa em 20 con, nhưng khi đưa về nhà nó đc mấy ngày thì cá yếu dần và bị đen kỳ nhiều hơn (lúc ở nhà cũng có nhưng ít). Mình đã qua xem và kiềm tra nguồn nước. Tất cả đều tốt. Ko hiểu lý do tại sao bị vậy. Nay xin post lên để hỏi ý kiến các a/c. Xin giúp đỡ.
    1 vài hình để tham khảo:
    Xin chân thành cám ơn...

2. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thử kiểm tra xem ph, nhiệt độ, chất nc có phù hợp chưa. Có thể nhà mới nên chưa quen đó thôi, bạn đừng lo lắng.

3. o_Lang_thang_o

o_Lang_thang_o Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn nhiều, mình đã kiển tra rồi, nước giống như trong bày. Nuôi khoảng hơn 1 tuần là bắt đầu bị. Xuất hiện tiêu ở kỳ nhiều, mấy con kia trong dàn còn lại ko bị gì hết. Ko hiểu tại sao nữa.

4. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Đen kỳ là 1 trong những biểu hiện cá bị stress,sau đó sẽ tự biến mất. Đôi khi cũng do bị ảnh hưởng gien của bố mẹ, lúc cá trửơng thành sẽ thừa hưởng gien đó. Ngoài ra cũng là biểu hiện cá bị sốc nước, lúc đầu kỳ bị đen, ăn ít, sau đó mất màu, bỏ ăn cỡ 1-2 tuần và chết. Bạn thử coi lại các nguyên nhân trên coi

5. mai yeu

mai yeu Member

Thích đã nhận:
    2
    cá nha`mi`nh cũng bị trươ`ng hợp na`y rô`i..mi`nh du`ng vitaminC viên 500mg bẻ 1\2 viên du`ng cho bể 1m + 1 viên tetraxilin 500mg,nam nước thuốc 2 ngay` sau đó thay 50% nước va` du`ng 1/2 lượng thuốc như trên..chút ít kinh nghiệm bản thân mong giúp được bạn