Máy điều chế SH

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi zzz, 5/4/06.

1. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ai biết cho em hỏi nhờ cái nì!!! Máy điều chế SH là gì??? Em chẳng hiểu cái đấy có tác dụng gì!!! Hình như nó có tác dụng đối với hệ thống lọc sinh học có đúng không ạ??? :confused: !!
    Thks u all!
    :D
    zzz

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Bác @zzz và mọi người cho Mig hỏi nhỏ. Máy điều chế SH - SH là viết tắt của chữ gì (sinh học?) Mig đoán chưa ra :(, bác tả kỹ hơn một tí được không .

3. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác à bác đợi một chút mình đi lấy hình về cho cụ thể! Còn sản phẩm bán nó chỉ ghi có thế máy điều chế SH thôi không à! Vài phút nữa là có hình

4. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ảnh về rồi đây! bác Mig và mọi người xem hộ em nó là cái gì tác dụng thế nào nhé !
    Thk u all!
    :D
    zzz

5. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Ảnh bác nhỏ quá, may mà nhìn kỹ thấy cái ống nằm phía trước.
    Cũng có thể dịch đây là bộ điều chế sinh học, hoạt động dựa trên cơ sở vi sinh như trên nền hồ hoặc trong máy lọc, nhưng có ưu điểm tạo môi trường dưỡng chất tối ưu cho vi sinh từ chất trong cái hộp bán kèm theo cái bình thủy tinh phía trước. Sẽ đẩy mạnh quá trình chuyển đổi Protein-Amoniak-Nitrit-Nitrat, trực tiếp thành khí bốc lên trên thoát khỏi mặt nước, cạnh đó phân hủy sắt (Fe3) nhanh chóng thành (Fe2) tạo nên nguồn dưỡng chất mà cây cối hấp thụ được. Cái ống lớn của bình là để gắn vào đầu ra của máy lọc (đa số máy lọc hiện giờ trên ống thoát nước ra đều có lỗ để cắm vào mà nhiều người tưởng là để cắm ống CO2 vào :) )
    Công dụng, hoạt động của nó là như vậy, mua hay không là...quyền của chúng ta ;)

Last edited: 6/4/06
  6. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn mig đúng là chuyên viên!
    Bác mig nếu có thời gian thì có thể giải thích rõ và post hình minh hoạ cách sử dụng hệ thống này cho tui và các bạn khác cũng xem không!
    Cám ơn trước nhé!
    Hệ thống lọc của bác thế nào rồi!

7. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    @zzz hi bác.
    Chuyên viên gì đâu bác, quả thực chỉ muốn trao đổi và học hỏi tất cả các anh em ở đây, biết thêm được cái gì thì cũng post lên cùng mọi người tham khảo và phân tích đúng sai để may ra có thể áp dụng được.
    Theo Mig được biết, ở những hồ cá không có cây thủy sinh, nhất là hồ cá nước mặn người ta mới thường dùng bộ điều hòa sinh học kiểu này để thay thế cho chức năng của cây thủy sinh. Còn những hồ nước ngọt và đầy đủ số lượng cây thủy sinh cần thiết chắc cũng không cần thiết lắm. Hình dưới đây là loại lớn hơn 1 chút.