Mấy e gà cùi bắp nhà mình, a e xem cho vui !!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 30/5/13.

1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Hứa với listen là post hình gà của nhà lên nhưng chưa kiếm đc đt mới, mà đt củ chụp hình thì xấu quá nên ngại ( gà xấu mà chụp = đt cùi nên càng xấu tệ ), thôi post lên mọi người xem đỡ buồn, ném đá thoải mái xem như giải trí cho a e vậy :
    1 : gà này là cha grr + mẹ (tre lai ác ) nên ra có 2 e 5 móng, nở ngày 29 tết năm rồi tính đến nay đc gần 5 tháng :
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0012_zpsf0d467b2.jpg.html?sort=3&o=4
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0011_zps6b654308.jpg.html?sort=3&o=5
    2 : e này rừng rặc bắt hôm mồng 2 tết, tưởng là chết rồi ( lúc dính bẫy giẫy tét ngực máu chảy quá nhiều ) nhưng gà gáy tốt quá nên quyết định giữ lại nuôi, giờ đã hồi phục : đang thay lông đen:
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0016_zpsb7298c70.jpg.html?sort=3&o=3
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0017_zps164b0556.jpg.html?sort=3&o=2
    3 : e này là gà trống giống của mình, đc 3 bầy ( đã nuôi nhốt riêng, khi nào gần 5 tháng sẽ up sau ), gà này giọng chuông, nhịp gáy thì khỏi nói, 1 phút gáy đc 6 tiếng, mong là mùa sau có nhiều gà mồi đạt chuẩn tặng mọi người, gà cũng đang thay lông :
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0019_zps0fd7c462.jpg.html?sort=3&o=0
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Higravenh-0018_zpsec6fd761.jpg.html?sort=3&o=1

mọi người xem cho vui, ném đá thoải mái, miễn đừng rủa gà mình chết là đc. cám ơn a e nhiều.

2. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    gà a thay lông trong giống gà mái quá ta lông lá đen xì hii.đc 4 con gà con nhìn dã đó mà e thấy 4 con đủ mồi k mà tặng a ti e dăng ký hết đó tặng nỗi k đó khekhe.chúc a và gà a lun mạnh khỏe.thân.................................

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Post lại cho anh em dễ tặng gạch nhé.....lần lượt theo hình trên

1 : gà này là cha grr + mẹ (tre lai ác ) nên ra có 2 e 5 móng, nở ngày 29 tết năm rồi tính đến nay đc gần 5 tháng :

2 : e này rừng rặc bắt hôm mồng 2 tết, tưởng là chết rồi ( lúc dính bẫy giẫy tét ngực máu chảy quá nhiều ) nhưng gà gáy tốt quá nên quyết định giữ lại nuôi, giờ đã hồi phục : đang thay lông đen:

3 : e này là gà trống giống của mình, đc 3 bầy ( đã nuôi nhốt riêng, khi nào gần 5 tháng sẽ up sau ), gà này giọng chuông, nhịp gáy thì khỏi nói, 1 phút gáy đc 6 tiếng, mong là mùa sau có nhiều gà mồi đạt chuẩn tặng mọi người, gà cũng đang thay lông :

ps: chuồng sơ sài quá anh em tặng gạch anh tí xây chuồng mới nào

Last edited: 30/5/13
    nobitui, cadn, dong_pham and 5 others like this.
  4. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    gà trống giống của bạn là F1 phải không? con đó bạn có tập mồi không? tại nhà mình cũng có vái em F1, định tập mồi cho vui nhưng không biết có hiệu quả không.

5. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    gà đẹp nhưng do chụp hinh mờ quá nhìn không rõ được. có con gà trống tơ tơ nào không chia lại cho minh một con nuôi chơi.

6. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    gà đẹp nhỉ Ticua. mà bạn nuôi gà con giỏi thật đấy. mấy em 5 th đã biết gáy chưa?

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:44 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:42 AM ----------

gà miền bắc tai đỏ và gà tai trắng ( chú thạnh tặng) đến nay vẫn chưa thay lông. bạn cho mình cái thực đơn thức ăn gà thay lông đc ko? để khi nào gà mình thay lông còn biết cách áp dụng ( cách của riêng bạn)

7. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hix thì nói từ đầu là đt cùi bắp + thêm gà xấu nên chụp càng xấu tệ.
    con gà trống giống là gà lai nhiêu % thì mình cũng chịu vì ko xác định đc mái mẹ bao nhiêu %, nó là chút tình cảm còn sót lại của sư phụ mình( giờ sư phụ nghĩ gà rồi nên cũng mất đi 1 chổ dựa ).
    đây cũng chưa phải là toàn bộ số gà của mình, vì mình có hùn với 1 đứa e nữa, hiện giờ có gần khoảng 20 con trống rồi( những bầy khác thì nhỏ hơn, chỉ khoảng 3 tháng thôi ), nhưng vì bầy gà này là bầy đầu tiên mình cản đc sau 1 thời gian nghĩ gà nên giữ lại nuôi tại nhà, còn số còn lại thì đang nuôi thả lang trong nhà đứa e.
    ko biết tại số mình xui xẻo hay do nuôi gà ko đạt mà sao 5 tháng rồi vẫn chưa e nào gáy cả, trong khi gà đứa bạn ở Bến cát thì gà 75% mà mới có 4 tháng đã gáy ( cái này đúng là mình ko giải thích nổi ). mình sẽ tuyển lựa những e nào có giọng gáy đạt để tặng a e, còn lại những con ko ok thì để có a e nào ghé thăm mình, mình có cái để nhậu chứ.
    ( đáng lẽ ra là 3 trống 4 mái, nhưng hôm vào cho uống thuốc, bị xảy mất 1 con ko kiếm lại đc, ngay e gà mình cưng nhất, đúng là số con rệp )
    @minh dinh ; gà f1 tập mồi cũng đơn giản thôi bạn, chịu khó bỏ công với nó 1 chút là đc, như nhốt chuồng trước khi gà gáy, chịu khó ôm gà thì nó cũng dạng người thôi. ( gà giống mình chỉ cản mái, ko có tập mồi )

Phi Yến, nobitui, gadjbo and 2 others like this.
  8. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    con trống rặc của tí nhìn chân cao dáng đẹp wa,, !!!!!!!

9. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Tícua nói sao chứ gà 4 - 5 tháng thì chưa trổ mã hết làm sao gáy được, cân lên chắc được 400gr ah. Fà f1 mình nuôi 3 tháng mà mới hơn nắm tay tí thôi, gà rừng nhanh nhất là 6 tháng mới bắt đầu tập gáy. Đàn gà tơ nhìn đêp quá.

10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    chà chà đc a Vũ khen thì cũng yên tâm phần nào rồi, thì như đã nói đó a, đúng là ko giải thích nổi, mà 2 con gà giống của nó mình đều biết rõ mới đau đầu chứ.
    @trantienmyduc : 1-6 ông có nghĩ ko, hôm đó thằng Nhân lãnh lương, xong a e chạy qua nhà vợ tui nhậu, hôm đó ông nghĩ thì đi qua nhà vợ tui chơi 1 chuyến cho biết.

11. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    1-6, ngay thu 7, chỉ nghỉ được buổi chiều, sáng fai đi làm rồi!!!, 30 tuổi rồi ông cũng hưởng ứng ngày quốc tế Thiếu Nhi ah!!!!!

12. huykurt

huykurt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    415
    nhìn những chú gà này thật lạ mắt.........................

13. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hix gà rừng thì 1 đẹp 2 xấu, hay cùng lắm là nhìn đc, còn lạ mắt thì mình cũng chịu, ko nhìn ra gà mình lạ chổ nào. hix hix

14. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    sang năm ticua kiếm thêm em mái rặc thử lai tạo xem sao? ticua đã nuôi gà con rặc chưa?

15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    trước đây cũng có nuôi đc vài e grr từ con lên, nhưng khi biết gáy thì lại lăn ra chết ( lúc đó dọn từ nhà cũ về nhà mới ) suy nghĩ ko biết tự nhiên sao nó chết, giờ thì biết là do mình thay đổi môi trường sống của nó đột ngột quá, ở nhà cũ thì nuôi nhốt trong lồng, ko chịu mưa nắng gì, tới về nhà mới thì thả trong chuồng lớn ( rào lưới B40 ) nhưng lại ko có chổ che mưa nắng. từ đó đến nay ko có ý định nuôi gà rừng con nữa.
    định 1 thời gian nữa có kinh tế chút xây hẳn 1 cái chuồng vài chục mét để thả vài e mái grr nuôi chơi, nhưng chắc chỉ nuôi cho vui thôi, chứ mình chơi mồi nên ko có ý định nuôi grr nhiều để làm gì.
    sang năm tới sẽ cố gắng lai tạo nhiều hơn nữa để chia sẽ a e cùng đam mê như mình.
    @ mấy hôm nay ko thấy chú trang lên, đang đợi chú lên cho vài nhận xét mà ko thấy, buồn buồn như con chuồn chuồn.

dong_pham thích bài này.
  16. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    bạn có sẵng thuốc panadol chưa mà kêu chú trang vào nhận xét zậy.kaka......

17. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    @garungviet : mình biết a e diễn đàn thường có nhận xét khách sáo với gà của các thành viên khác, nên nhiều khi a e diễn đàn thấy gà mình nuôi có mấy con nên sợ chê quá mình buồn mà nhận xét dễ dãi với mình, còn chổ chú trang thì hay nhận xét khác với mọi người nên mình đợi xem chú có nhận xét như thế nào thôi.
    hiện giờ hết mùa gà rồi nên chắc cũng ko còn mấy ai đi bẫy gà nữa, a e chú bác nào có gà mồi hay thì post lên cho a e ngắm với, hết mùa gà nên diễn đàn vắng vẻ quá, up gà mồi lên cho diễn đàn nào nhiệt chút nha mọi người.

18. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    em có con mồi hay lắm......ở nhà thì gáy như điên....ra rừng là im bặt......

cuongero thích bài này.
  19. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Gà at làm tối ni k ai ngu đc nè gáy gê qua bật điện đi tiểu là o ó o hiii nhưng nge vui e thích như vậy heeeee

20. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    b ko nói là gà lai nhìn tưởng gà rặc không dó.nhìn chuồng và gà là thik rùi.