may huynh cho em hoi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi long_mtv, 23/1/06.

1. long_mtv

long_mtv New Member

Thích đã nhận:
    0
    em là thành vien moi,nen chua hieu rõ về cá lắm,mong may huynh chỉ giúp.Nhà em có nuôi 1 chu khỉ đỏ,khoãng 2 ngon tay,màu thì lên rùi,nhung đầu thì ko thấy đâu:) ,các huynh cho em biết dc là làm sao cho nó lên đầu ko vậy,em cho nó ăn tép ,bóc võ.hô` thì dài 8 tất,1 cõi 1 mình no:devil: và em thay tetra tốt .em định mua cho nó ăn,nhung em sợ mua cho nó an rùi ko co tiến triễn j,mong mấy huyenh cho đệ lời khuyen,cam on :blushing:

2. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    không cần đâu bạn ơi.Tetra chỉ có tác dụng lên đầu cho cá khi cá đã lên đầu thôi.Còn cá của bạn chưa có đầu phải không,cho nó ăn chỉ tốn tiền thôi.Ban cứ nuôi thêm 1 tháng nữa đi.Nếu vẫn chưa có đầu thì tính sau.Hãy làm mọi cách cho cá của bạn sung lên.Còn cách làm cho nó sung lên thì các bác trên diễn đàn ta đã chỉ nhiều rồi.Bác nên tìm lại đọc đi

3. long_mtv

long_mtv New Member

Thích đã nhận:
    0
    cam on loi khuyen cũa huyenh,ma` cá cũa đệ đã thấy nhú đầu rùi.có ai biet làm đầu no phát triễn ra ko ah,xin chỉ giáo em voi,cam on nhieu