Mấy Huynh làm ơn gúp em với TT_TT

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Untitle, 3/4/07.

1. Untitle

Untitle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi la hán dc hơn 1 tháng nay. Hồi đầu có nuôi 1 pé King Kamalau với 1 em KCPLT trong cái hồ nhỏ. Hôm Chủ nhật mới đi mua 1 hồ 80X40 về cho tụi nó. Lúc đâu mới pỏ vô thì chúng bơi lội rất bình thg` (phải nói bơi rất hăng là đằng khác). Nhưng sau khoảng 1 tiếng, em mới cho vào một tí muối, kèm với san hô thì chúng bổng trở nên đen thui và cứ chui vào góc hồ nằm, không chịu bơi gì hít. Tại sao vậy ạ? Mấy anh xem giúp em với.
    Cho em cám ơn trc.

2. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Lúc này cá của bạn vẫn bình thường vì chúng cảm thấy chưa có gì là bất an.
    Khi bạn bỏ thêm san hô vào, lúc này quan cảnh chung quanh nó trở nên khác biệt với lúc trước. Khi chuyển cá sang môi trường mới cá thường cảm thấy bất an và thương phản ứng như cá của bạn. Bạn đừng lo, nên dùng báo che bớt hồ lại, hạn chế tiếp xúc với cá khoảng vài ngày rồi mở báo ra từ từ, cá bạn sẽ quen dần và dạn lại thôi.

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có thể là do cá lạ với khung cảnh xung quanh sau khi bạn cho san hô vào hoặc từ lúc bạn cho vào thì san hô đã làm thay đổi pH trong hồ, môi trường không còn thích hợp như lúc đầu nữa nên cá bạn bị nổi sọc đen ....

4. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê HÊ

mình đồng tình cùng hai bạn luôn , thật ra do cá cảm thấy môi trường có sự thay đổi nên cảm thấy hơi sợ thui , một thời gian sẽ tốt thôi , chúc bạn thành công.;)

5. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bình thường thôi! vài ngày là vui ngay mà!cứ để tự nhiên.hỏi che đậy gì hết. la hán mau thích khi với mơi trường lắm! đừng lo đừng lo!

6. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nó không bị gì đâu đừng có sợ, vì bị thây đổi môi trường sống nên nó thay đổi nên nó sợ thôi không có gì đâu. khoảng 3-4 ngày mà nó vẫn bị đen thì bạn cứ bỏ ăn nó 2-3 ngày sau đó cho nó ăn từ từ thì sẽ hết thôi. Chúc bạn thành công

7. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có gì đâu ! Bạn chỉ để đó vài ngày là em nó lại như thường thôi à