may huynh oi

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi yew, 28/11/07.

1. yew

yew Member

Thích đã nhận:
    1
    nha e co nuoi 2 con CM 1 con hot du lem ^^( ranh hom nao thu lai de may bac binh loan) con 1 con chac chiu hot gi ca cu im lang suot ngay lau lau hot may tieng chan wa cha hiu tai sa o ! nghe may thang ban bao la nhin tuong chim dep thuong thi hot hay co phai ko ? co nguoi lai bao rang chim nao dau to thi hay hot con con nao dau nho thi hot hay ?? cac a nghi sao ??:-S

2. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hehe.cũng ko hẳn tùy thuộc vào tướng chim đâu.con nào hay bác để lại còn con ko hay thì bác phóng sinh đi để nhiều lam ji` cho bẩn.....kaka

3. yew

yew Member

Thích đã nhận:
    1
    thay nguoi ta bao cho chim an sau co loi va cung co hai ? co phai vay khong ? o nha moi ngay em cho an co 20 con thui lay tay dut cho no an

4. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu chim bạn là chim bổi thì đừng lo, cứ nuôi đi.Nuôi chim bổi phải kiên tri bạn ạ.Thân!

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Bạn ko đánh dấu,mình đọc mệt quá
    Chim hót hay ko phụ thuộc tướng hay đầu,nó chỉ giúp con chim thêm đẹp thêm oai,nh77ng chim hót hay mà tướng xấu,dị tật thì cũng mất giá.Nó hót hay là do chim học được nhìu tiếng,thường nui bổi dễ hót giọng rừng,thứ 2 phải dạn,dạn mới thi triển hết tài năng,cuối cùng là chim phải sung,muốn sung phải cho chim đi luyện để nâng lửa,chim có lửa thì hót mới căng,hót nhìu,luyện với chim hay hơn nó một chút sẽ giúp em nó học được nhìu chiêu mới.chỉ vậy thui