máy lạnh co ảnh hưởng như thế nào tời cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi babynhi, 19/11/07.

1. babynhi

babynhi Member

Thích đã nhận:
    0
    em để cá trong phòng ngủ mà nhà em lại mở may lạnh vào buổi đêm,như vậy có làm ản hương gì đến cá ko hả mấy bác, cho em xin chut y kiến

2. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đọc đâu đó trên mạng thấy có nói nếu đẻ hồ cá trong phòng ngủ sẻ làm cuộc sống vợ chồng lạnh nhạt không biết có đúng hông nửa..thấy ít ai để hồ cá trong phòng ngủ lắm....

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thật ra theo phong thủy thì không nên chứ không phải không được vì cá để trong phòng khi thay nước hoặc là khi bạn cho ăn thức ăn tươi như tép + thịt bò + cá lóc sẽ còn mùi trong nước rồi nó bay trong phòng gây mùi khó chịu. Dù bạn có bỏ chất khử mùi như than hoạt tính cũng không hết đâu. Hơn nữa khi thay nước mệt lắm ảnh hưởng tùm lum nhưng bù lại tối nằm nhìn cá cũng thích khỏi phải chạy ra ngoài phòng khách . Hiiii. Còn về máy lạnh thì nó làm nhiệt độ giảm bạn phải xài cây sưởi. Tiền điện tăng dữ lắm và bạn phải canh chừng cây sưởi nửa. Chào bạn nhé

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chời, hồ cá đễ trong phòng có máy lạnh dễ bị nấm lấm vì nhiệt độ của nước khó có thể trên 26oC. Lũ nấm thì sinh sối rất khỏe ở nhiệt độ dưới 26oC. Pác nên để hồ cá ngoài phòng khách vừa ko phải nghe mùi tanh, vừa ko nghe tiếng ồn, vừa hợp phong thủy và để khoe với khách :D

5. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cứ như bác Longca21 này mà làm bác ạ, để trong phòng ngủ người thì mở máy lạnh, cá thì mở máy nóng (cây nhiệt) thế bác phải trả hai lần tiền cho cái thú của mình nhá, nếu bác dư giả tiền bạc thì cứ vô tư đi, nhưng để ngoài phòng khác là OK nhất. chúc bạn sớm có lựa chọn sáng suốt.

6. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá La hán sống tốt trong môi trường nước có nhiệt độ từ 28->32 độ C, dưới nhiệt độ này cá dễ bị nấm ->cá die. Vậy nếu thích để trong phòng ngủ bạn cần trang bị máy sưởi( tui cũng để hồ trong phòng ngủ).Còn về mùi thì không ngại vì nếu bộ lọc tốt thì sẽ bớt mùi với lại sống lâu sẽ quen không ngửi thấy mùi đâu.

7. ngheonuoica

ngheonuoica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán cũng giống như cá rô phi nhiệt độ phải cao thì cá mới phát triển được. chứ lạnh quá không hề tốt chút nào đâu. dảm bảo luôn

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chơi cá cũng phải theo phong thủy là đúng,nhưng nuôi cá ko ai nuôi trong phòng ngủ cả,phải nuôi ở nơi rộng rãi thoáng mát như là ở giữa nhà hoặc là một gốc khuất người nào đó!!!!

9. davie2557

davie2557 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng nuôi trong phòng ngủ nì, theo mình nuôi đâu cũng được, miễn chổ rộng và thoáng mát là được ấy mà, trước khi đi ngủ ngắm tí, hay nói chuyện với mấy em cũng được mà,trừong hợp chưa có vợ, keke

10. khoanguyenanp

khoanguyenanp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có vợ ùi, để cá trong phòng ngủ, mai mốt con cá đòi lấy vợ sớm thì chết