Máy lọc có vấn đề!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi quan_251290, 22/10/06.

1. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay. tự nhiên mình mở máy loc thì nó chạy bình thường như mọi khi nhưng chạy một hồi thì thấy nó sao sao đó. máy vẫn hoạt động bình thừong nhưng cái bộ phận thổi ra thì ko hoạt động nua mình cung ko bít phải làm sao cho nên lấy ra rua sạch thi nó vẫn vậy ah. cái phần hút lên thì vẫn bình thưongnhưng cái phần thổi ra thì nó chỉ thổi thôi chứ ko sủi bọt chút nào , vậy cho em hỏi máy loc của em bị sao ?máy vẫn hoạt động nhưng ko sủi bọt ra. chỉ giùm em . thank nhieu!!!!!

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    thường nó có 1 ống hút khí nối vào đầu phun, có thể ống ấy bị sút ra hoặc bị ngập vào nước, cậu check lại xem!

3. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    còn kô thì là do bạn để nó sát đáy hồ quá nên áp lực nước lớn kô thể phun bọt ra, nếu bạn muốn nó phun bọt thì hãy để máy lọc khoảng nửa hồ hoặc gần gần mặt nước , mình bảo đảm 100% là nó sẽ phun bọt thôi.
    Chúc bạn thành công

4. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ok nó đã hoạt động bình thừong lại rồi . thank .chac tại mình mới thay nưoc nên đổ hơi nhiều nó mới vậy . mình đã sua lại rồi.

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến máy không phun được bọt, nhưng nguyên nhân chính do đồng chí gái zet k nói ra mất roài, nhưng vẫn còn 1 số nguyên nhân nữa như ống dẫn khí bị tắc, lỗ cắm ống dẫn khí bị tắc, chất lượng nước để quá lâu không thay sẽ tăng sức căng bề mặt nước lớn hơn làm cho máy bơm chạy ì hơn cũng ra ít khí hơn.
    Cách tốt nhất là cứ nâng máy lên cao, để thực hiện động tác này đồng nghĩa với việc phải gia công thêm cổ hút máy bơm bằng ống nhựa PVC, nối dài cổ hút ra 1 đoạn tùy ý là Ok ngay.