máy lọc nào????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Aqua_Boy, 22/5/07.

1. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có cái hồ 8 tấc, định ngăn ra nuôi 2 em LH. Các bạn góp ý dùm mình nên mua loại máy lọc nào cho phù hợp nhé (mình kg xài lọc đáy) :rolleyes:
    Hồ 80*40 thì khi cắt kiếng ngăn kích thuớc như thế nào ?
    Cảm ơn các bạn B)

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Hồ 80x40 máy lọc 12w dùng ổn rồi...kiếng ngăn hồ có loại bán sẳn ở các tiệm bán cá hay làm hồ.Bạn cứ ra nói kích thước hồ thì tự họ biết.Nếu chính xác hơn bạn nên đo cụ thể và ra tiệm kiếng nhờ thợ cắt kính cắt sẽ tránh các trường hợp dư hay thiếu gây bể hồ hay miếng ngăn lỏng lẻo khi lắp đặt...có cả tấm ngăn bằng nhựa làm sẳn .Loại n2y chỉ ngăn cá nhỏ...cá lớn sẽ rất dễ bị ủi sập => cá cắn nhau...
    Nguyễn Thông hay Lưu xuân tín....v..v..

3. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên mua máy lọc AQUALAR , loại đó xài được lắm . Hồ bạn rộng 4 tấc thì mua kính ngăn 4 tấc & nói với chủ tiệm là chưa trừ hao chiều rộng 4 tấc , còn chiều cao là phụ thuộc vào bạn , vì bạn ko cho biết chiều cao hồ bạn là bao nhiêu??? :applause:

4. kien

kien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hehe............ cái vụ miếng ngăn NHỰA này mình có kinh nghiệm đau thương rùi..........
    Hai con lớn cỡ 3 ngón nhốt chung, ngăn bằng tấm nhựa (mua 15k ở LXT)... kết quả vào một hôm đi làm về: một em mù 1 mắt vĩnh viễn (kính sập và 2 con đang ở chung 1 chuồng.........hichichic...........)

Đúng như bạn SơnQ4 nói: bạn nên ra tiệm cắt kiếng, giá cũng cỡ đó thôi nhưng chắc chắn hơn!

5. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy mình xài lọc AP1600 phải không?
    Cho mình hỏi là ngang 40cm thì trừ hao bao nhiu là vừa?

6. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cứ ra tiệm cắt kiếng,hay cửa hàng cá cảnh nói mua kiếng ngăn cho hồ 8tấc,tự họ sẽ bán cho bạn tấm kiếng đúng cỡ

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    có kích thước ngang chính xác thì trừ 2 nút kẹp kiếng nữa thì khõang 3 đến 4 ly là vừa.