Máy lọc nước???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trieuhoang, 6/2/07.

1. trieuhoang

trieuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang sử dụng máy lọc nước, loại có máng lọc phía trên. Lúc đầu mua về thì lọc mạnh lắm nhưng sau này thì lại yếu dần. Mình thường xuyên tháo máy ra chùi rửa, nhưng cũng chỉ rửa được ở bộ phận máy lọc thôi. Có bạn nào biết thì chỉ cùm mình nhé! Cám ơn!

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy chạy một thời gian lỏng cốt quay sẽ giảm công suất là đương nhiên rồi, làm sao tốt hoài được bạn, khi yếu quá phải thay cái mới thôi, cho người sản xuất bán hàng được chứ

3. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy cái máy lọc loại này dễ hư lắm,nhà mình bị hư mấy cái rồi,mỗi cái xài được khoảng 2-3 tháng,ko biết có chổ nào bán loại bền hơn ko hén,loại mình mua khoảng 60k hà

4. tommytran

tommytran Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy mấy bạn cho mình hỏi là mua máy lọc nước loại nào là tốt nhất,để trên hồ hay trong hồ,nhãn hiệu là gì, giá cả ra sao???mua ở đâu ???

5. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hên sui thôi bạn ơi, có cái mua về sài được 1-2 năm có cái 1-2 tháng là die, mình sài qua nhiều loại thấy LIFE TECH là bền hơn hiệu khác, các bạn thì sao ???

6. trieuhoang

trieuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các pác nhiều nha.! Chắc là phải mua một cái khác wá, chứ xài quài thì ai mà bán hàng được nữa...Hehehe...

7. tommytran

tommytran Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy LIFE TECH loại bao nhiêu wat và bao nhiêu tiền vậy bạn.Bạn có thể chỉ cụ thể cho mình hơn không ? Thanks trước nha.

8. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    máy bơm lọc trung quốc rẽ tiền mau hư! loại này có ít mở bò bôi trơn chóng thắm, bạn vệ sinh sạch hết máy bị yếu là phải rồi! LIFE TECH là hàng cao cấp, giá gấp đôi đó mà...

9. sakakura

sakakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    máy lọc yếu có thể do bạn để gần đáy quá.chứ mình mua máy lọc 60 ngàn mà xài 7 tháng mà có sao đâu

10. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    bạn xài máy lọc loại nào? Có phải loại có vừa có đầu hút vừa có 2 đầu phun ra ko, 1đầu phun theo ống lên máng lọc, đầu nữa thổi thẳng trong hồ?theo mình nếu bạn xài loại này thì ko cần thiết vì cá la hán ko cần dóng nước chuyền động trong hồ, thứ 2 là mau hư lắm,

bạn chỉ cần mua loại 1 đầu hút rồi xả lên trên thôi,(70k,bền lắm,bên tiệm Hải yến 343 trần hưng đạo) và làm thêm lọc đáy của DN còn ở trên máng lọc bạn muốn hoàn hảo thì qua bên Thanh Da tiệm kiếng Thái Châu 9/5 Xô viết nghệ tỉnh f.27, Bt mua thêm bộ máng lọc 3 lớp bằng kiếng(nhỏ như máng lọc bạn đang xài) 50k nữa là ít phải thay nước mà nứoc vẫn mãi trong xanh.

11. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nên sử dụng loại máy bơm để ngoài, nếu bơm yếu thì tháo ra vô chút dầu lại chạy tốt !

12. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mua máng loc kiếng có 30k à cũng ở đường đường xvnt nhưng bên phường 26,bạn bị mua hố rùi

13. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình sử dụng máy lọc 2 đầu, lúc đầu thấy lượng oxy phun ra mạnh quá mà nhìn nước hồ có vẻ đục, mình rút ống lấy oxy ra, chỉ còn ống thổi tạo luồng nước. Nhưng lúc này nước hồ càng dơ hơn do nó phun trở lại những chất bẩn trong hồ, thế là mình bịt luôn đầu này lại thì có vẻ ổn hơn.
    Mình muốn hỏi mình làm như vậy có đúng không? Hồ mình có máy thổi oxy riêng, kích thước hồ 60 x 40, nuôi 1 em La hán 2 ngón tay
    Mong các bạn hướng dẫn thêm. Thanks!

14. Huy_pnt

Huy_pnt Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn làm thế là đúng rồi, bạn có máy thổi oxy riêng thì không cần cũng như không nên xài đầu phun của máy lọc nó làm yếu bơm lên máng lọc, và quậy cặn lên dữ lắm

15. Trungkien

Trungkien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì dùng loại 70k hơn một năm roài mà chả thấy sao cả

16. Merci

Merci Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồ la hán chia làm nhiều ngăn vậy đặt máy lọc có một chỗ sao nó hút chất bẩn ở mấy ngăn bên kia.Chỉ tui mua loại máy lọc gì để lâu lâu thay nước 1 lần và để máy lọc sao cho dúng cach

17. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn nên sử dụng vĩ đáy, đầu hút nước để dưới vĩ.Cách làm lọc đáy trên forum có hướng dẩn.

18. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
  19. Merci

Merci Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mà khi thay nước cho hồ lọc đáy thì làm sao hút được lượng cặn,lượng nước phía dưới tấm vỉ vậy bạn

20. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dùng ống nước thọt xuống phía dưới, chỉ hút đc 1 phần, khoảng 3-6 tháng lột vỉ lên chùi hen