Máy lọc

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kendin, 26/4/08.

1. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các pác cho hỏi là máy lọc trong - ngoài, lọc đáy, v.v khác nhau chỗ nào, ưu điểm, nhược điểm, giá thành, v.v. Cho mình vài ý kiến để biết đường trang bị cho 2 em cá nhà mình, mình đang chỉ xài lọc thường bỏ trong hồ thôi.

Có khi nào tại yếu tố hồ, nước, phụ kiện làm cho cá không lên đầu không? Mình đang nuôi 2 KCX, 1 em có đầu, có gù fụ, nhưng chỉ dừng lại ở mức 1 trái tắc, 1 em thì bằng 1 trái chanh Đà Lạt. Hay là tại em "trái tắc" nhà mình là con mái ta? 8-| (cả 2 em tầm hơn 1 bàn tay, chắc tại tay mình nhỏ :D)

2. kelvin_adriano

kelvin_adriano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi cá la hán chỉ cần lọc trong và lọc đáy (nếu xài san hô) giá dao động từ 80k - 180k tùy loại

3. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng xài loại lọc thường bỏ trong hồ dễ gắn mà loc cũng tốt,'trái tắc' nhà bạn không hẵn là cá mái đâu cá trống cũng không có đầu như thường mà

4. Matador

Matador New Member

Thích đã nhận:
    0
    Lọc nào cũng là lọc thôi, các bạn chăm sóc cá như thế nào mới là vấn đề đáng quan tâm.

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn. Vấn đề đầu lớn và nhỏ là do vài yếu tố quan trọng sau :
    1- Gien di truyền của em nó có vậy thì nó sẽ o lớn nữa.
    2- Môi trường nước cũng ảnh hưởng 1 phần tới màu sắc - châu - và đầu vì nước dơ cá sẽ o sung , ảnh hưởng sức khỏe của em nó.
    3- Hồ nhỏ thì cá có thể bung đầu hết được.
    Vài lời góp ý củng bạn.

6. netkery

netkery Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ko hiểu lắm sao hồ nhỏ cá lại có thể bung hết đầu được ... có gì mong bạn chỉ giáo thêm